14/6/14
281
432
63
38
Em đang có dự định nâng cấp ánh sáng đèn cho V2 Camry 2005 LD! Em nhờ các bác tư vấn cho em các phương án và giá rổ rá để em tiện lựa chọn và chuẩn bị thóc lúa ạ!

Hạng B2
27/9/13
398
307
63
Vũng tàu, Sài Gòn
Nếu là mình thì sau 2 năm thay bóng đẹn halogen zin loại xịn ấy, thay acquy nếu đến kỳ thay và dánh bóng chóa đèn thôi tầm 2,5-4triệu là ok. còn thay Bixenon vào nhìn thì thời trang nhưng mất zin nguyên bộ đèn chưa kể nguy cơ bị vào nước do lắp lại ko kỹ và đi trời mưa thì ko nhìn thấy gì luôn...đèn halogen gần với ánh sáng mặt trời và bắt đường hơn trong mọi điều kiện thời tiết. Trên đây là ý kiến cá nhân mình thôi nha ko có ý phán xét jì hết.

Hạng B1
10/2/15
67
19
8
34
Mình lúc đầu cũng muốn lên xenon nhưng mà nghe các bác nói không ăn sáng lắm, với lại giờ ko phân biệt được hàng fake nữa nên ko lên nữa.

14/6/14
281
432
63
38
Cám ơn các bác! Em đọc mấy chủ đề khác cũng thấy thay bóng đèn tăng sáng thì hiệu quả cũng ko cao, bóng nghe nói nhanh hư! Còn xenon thì ko bám đường lắm, chỉ được cái là đẹp! Chắc em thay bóng đèn theo zin và đánh bóng chóa quá! Mà nghe nói đánh bóng chóa thì một thời gian sau sẽ ố vàng vì mất lớp gì bảo vệ bên ngoài! Thiệt là xe cũ, đến lúc phải thay nhiều thứ quá!

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Người ta giờ mua xe muốn đc cái Bi xenon còn k đc, các bác cứ quan điểm cũ vậy mấy xe mới bán sao

Bác thay đi , k hối hận đâu