O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Xe em E 280 đi kêu kít kít, em vào Haxaco Hàng Xanh thợ nói thay 2 giảm sóc phía trước sẽ hết kêu. thiệt hại 23 chai/cặp.
Em lăn tăn là có cần thay không hay chỉ sửa cái gì đó là nó hết kêu? Các bác tư vấn giùm.
Xin cám ơn các bác.
P/s: Biết trên OS có bác Vinh Nam và bác Bindtv làm ở Haxaco đã lâu nhưng chưa đăng ký nhập hội Merc
nên chưa được diện kiến. Nhân dịp này có lẽ là lúc đăng ký ghi tên vào hội chăng???:D:D:D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/1/11
23
0
0
em mới thay cặp phuộc sau cho chiếc E240 hết 7 chai, thay ở ngoài chứ ko vào hãng. cũng không biết đồ ở ngoài có sài tốt không vì mới thay được có 1 tuần. phuộc thì hết kêu côc cộc chỉ có điều sao tự nhiên lấy xe về nó lại có cái bệnh khác, mới nổ máy đánh lái thì tay lái cứng ngắc kêu cọc cọc, phải chạy 5p thì tay lái mới bình thường. đúng là tiên nào của nấy

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
DKVN nói:
em mới thay cặp phuộc sau cho chiếc E240 hết 7 chai, thay ở ngoài chứ ko vào hãng. cũng không biết đồ ở ngoài có sài tốt không vì mới thay được có 1 tuần. phuộc thì hết kêu côc cộc chỉ có điều sao tự nhiên lấy xe về nó lại có cái bệnh khác, mới nổ máy đánh lái thì tay lái cứng ngắc kêu cọc cọc, phải chạy 5p thì tay lái mới bình thường. đúng là tiên nào của nấy

bệnh cảm giác rồi bác ơi. giảm sóc trước sau hoàn toàn độc lập ko liên quan tới nhau. Xe bác thay cặp phuộc sau thì ko thể liên quan tới cặp phuộc trước. chỉ trừ khi nó có thêm bệnh thôi ạ

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Cám ơn tất cả các bác. Em sẽ vào thay tại Haxaco sắp tới. Chắc nhờ bác Vĩnh Nam tư vần cái vụ này luôn ạ. Vì hôm tứuớc ktra thợ HXC nói không sao nhưng em thấy bị giật khó chịu quá

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Vậy là bác caothu phát hiện hôm nọ lúc đi Cực Đông đúng không nào
?

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Em bận quá chưa kịp đem xe đi sửa thì tự nhiên sau 2 tuần kêu kít kít bây giờ tự nhiên hết kêu. Vây không biết có cần đi thay nữa không nhỉ??:cool::cool::cool::cool: