Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Em ở TPHCM nhưng cũng đã có nhiều dịp thử tay lái tại Hà Thành. Cảm nhận của em khi lái xe tại đây quả là khác xa so với mình chạy xe tại SG, em phải công nhận là người Hà Thành lái xe ...giỏi hơn người SG, phản xạ nhanh hơn và có nhiều dịp xử lý những tình huống phức tạp và đa dạng hơn trong SG. Dù lái xe trong SG vẫn khá mệt nhưng em ra Hà Nội mệt hơn gấp trăm lần, khủng khiếp.
Hôm nay em xem được bài báo này post lên cho các bác ném đá: http://www.vnexpress.net/...-hoi/2010/02/3BA19105/

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Bác còn dám lái xe ở HN chứ chắc mình thì chịu.

Hạng C
28/5/07
543
34
28
[link]http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/02/3BA19059/[/link]
Tiếp theo bài của bác nè. Chắc *** ngoài đó sợ đụng phải thứ thiệt ;)

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Nói thêm về SG, dân SG mình chấp hành cũng khá nghiêm túc luật giao thông nhưng ngoại trừ cái thằng tài xế xe Camry 2007 LD màu bạc 52..-4266 em gặp chiều nay trên đường từ Củ Chi về. Hắn xem đoạn đường từ cầu vượt Củ Chi về An Sương như là trường đua bên Mã, lúc đầu thấy nó chạy như vậy em nghĩ chắc nhà thằng này chắc có...giỗ, nhưng theo sát nó một đoạn thì em nghĩ là mấy thằng ...ngông cuồng. Đoạn đường này xxx đứng phục bắn tốc độ mà nó xem như không.
Đi được chừng 5 km thì hắn bị 1 tay xxx vịn lại, em mừng thầm trong bụng cái loại đi xe vô tổ chức. Em thấy thằng tài xế đeo kính đen nhếch mép cười mỉm bí hiểm bước ra, lúc này xe em đã vượt qua nên ko biết chuyện gì xảy ra (em đi 2B), sau đó khoảng 10-20 giây em chưa kịp hết vui thì vèo 1 cái em thấy thằng xxx chạy qua mặt em, tiếp theo sau là một cú lượn của con Cam đi sau.
Một cảm giác bàng hoàng giận dữ, chắc chắn trong khoảng thời gian đó thằng xxx còn ko kịp xem giấy tờ của con Cam nữa chứ đừng nói đến việc tham nhũng. Bất chợt khi nhìn lên em thấy...một cái nón xxx đặt ngay ngắn phía sau con Cam, ôi thì ra là họ hàng nhà cxx.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Lái xe HN ư mời bác chạy Phố Huế HN nhé ... đường rộng và các xe máy oto hỗn loạn . Em trước nhìn thấy lái xe ở VN kinh dị nhưng giờ HN và SG lái như nhau .Nhưng mà taxi HN em xin lỗi ... các bố đi Morning và Getz chạy như đi xe máy , luồn lách đúng là đứng tim

Hạng B2
28/12/09
471
2.590
93
Tp Hồ Chí Minh
hattrickson nói:
Bất chợt khi nhìn lên em thấy...một cái nón xxx đặt ngay ngắn phía sau con Cam, ôi thì ra là họ hàng nhà cxx.

Hà hà, nếu các bác muốn học theo thì ngoài cái mũ XXX ra còn cần phải có biển xe XXX nữa nghen.

<hr/>

Hạng C
1/4/09
793
165
43
Em sợ đi xe máy ở ngoài HN lém, nhiều tay lái lượn lắm.

Hạng D
10/10/08
1.140
12
48
Thanh niên ngòai đấy ngổ ngáo lắm, em nói các bác HN đừng giận vì thực sự gốc gác em cũng từ HN mà ra, nhưng vào HCM cũng hơn 25 năm nay. Cty em tòan người HN, em đi học ở nước ngòai ở chung nhà 7 người thì hết 5 người HN, 1 chú Thái Nguyên nên em hiểu tính từng vùng lắm. Em ko phải khen nguời miền Nam-đặc biệt người SG- chứ họ điềm đạm và lịch sự hơn nhiều trong tất cả các hành động cư xử văn hóa...

Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
Mình ko biết ý thức người HN thế nào mà những vụ gây rối và chống thi hành người công vụ toàn tập trung ở HN.kinh.chưa kể các vụ tai nạn lớn cũng tập trung ngoài Bắc.

Status
Không mở trả lời sau này.