Chào các bác,
Nay em cần sang tên di chuyển xe của khách cũ bắt đầu ngồi ngâm cứu lại thủ tục cập nhật mới nhất mà em có được đến thời điểm này, còn thực tế để e đi xong có thay đổi gì rồi em hầu các bác
Biểu mẫu: http://csgt.vn/csgt/index.php?act=bieumau
In ra 2 bản, và điền các thông tin như sau:
1/ Từ mục 1 => 6 điền theo thông tin trên giấy tờ xe/uỷ quyền/mua bán
2/ Mục 7 ghi lý do như mua lại, được cho, tặng, thừa kế,.....
3/ Mục 8 ghi: cà vẹt xe, Hợp đồng mua bán (bản chính), Hợp đồng ủy quyền (bản chính) (riêng cái ủy quyền này là của bác nào mua lại của người được ủy quyền)

Sau khi điền 2 tờ y như nhau, các bác đưa cho chủ xe (người đứng tên trên cà vẹt kí)! Trường hợp mua lại của người ủy quyền thì trên chổ kí tên ghi "Người được ủy quyền" rồi đưa cho người được ủy quyền kí!

Sau đó các bác tháo 2 biển số xe ra (để gara để xe) tháo luôn bọc meka, chỉ để biển số không

Đem tất cả giấy tờ như: cà vẹt xe, hợp đồng mua bán (bản chính), hợp đồng ủy quyền (bản chính), 2 tờ khai sang tên di chuyển, CMND của người mua xe, và phải là người có tên trên hợp đồng mua bán đi nha các bác!

Đem hết lên trên 282 Nơ Trang Long Quận Bình Thạnh, chạy thẳng vào trong, nhìn bên góc phải có phòng sang tên di chuyển, các bác gài hết giấy tờ rồi để vào rổ chờ thứ tự, còn biển số thì cầm đó.

Sau khi tiếp nhận hồ sơ thì CSGT sẽ viết giấy hẹn các bác 7 ngày lấy hồ sơ, trên phiếu hẹn có in dòng chữ: "phiếu chỉ có giá trị 10 ngày kể từ ngày ký" nên em nghĩ hồ sơ rút dưới 10 ngày, trừ khi hồ sơ xe bác khó hay lâu quá CSGT đưa phiếu hẹn khác thì em không biết nha!
Nộp giấy hẹn là lấy cũng nhanh lắm các bác, cũng người trên hợp đồng mua xe đem theo CMND lên lấy thôi.
Còn nếu là người khác lấy dùm nhớ ... nhờ Bác dẫn đường nhá.