Hạng C
20/5/18
620
29.991
93
Xin hỏi các anh là cái giấy Xác nhận CCCD và CMND cùng của một người mình có thể Công chứng và sử dụng bản sao được không?
Khi đưa cho mình, anh CA nhấn mạnh: giữ cẩn thận vì chỉ cấp có 1 lần!
Vậy giờ ép plastic bản chính và xài bản sao có ổn không?
Tks các anh!

• Like
Reactions: KHOICOM
Hạng C
20/5/18
620
29.991
93
Ông CA xạo đó. Em lên lại 459 Đường Trần Hưng Đạo xin lại xác nhận khi có việc cần vẫn được (mới xin cuối năm ngoái), hơi mất thời gian vì vướng tết Tây và truy lục hồ sơ gần chục năm trời.
Ko lưu trong CSDL à anh? Nếu phải lục hồ sơ thì mất nhiều thời gian có khi mình lại phải bôi trơn và chờ lâu!?

Hạng D
30/6/08
1.505
65.544
113
59
Xin hỏi các anh là cái giấy Xác nhận CCCD và CMND cùng của một người mình có thể Công chứng và sử dụng bản sao được không?
Tks các anh!
Dính đến bank thì cầm ra update luôn đi, riêng sổ đỏ thì chịu

Hạng B2
23/7/07
272
408
63
HCM
Bữa đó em chờ 2 tuần. Việc truy lục hồ sơ có trên máy tính không em không biết.
Nhưng anh CA dặn vậy chắc cũng có lý do.
Khi thay đổi số CMND, đụng chạm đến rất nhiều việc đăng ký giấy tờ KYC cá nhân ở các cơ quan khác mà khi đụng chuyện, anh mới nhớ ra là có cái cơ quan đó (thuế, ngân hàng, và hàng tá các cơ quan khác). Mà lúc đó là lúc anh cần làm việc. Thử nghĩ xem anh phải chờ 2 tuần như em thì sao ? Và ai đụng chuyện cũng dí CA đòi xác nhận thì 459 THĐ lấy người đâu ra mà làm ? Mấy ảnh còn đi quản trật tự xã hội nữa.
Suy ra, anh nên giữ tờ giấy đó. Công chứng tờ giấy đó cũng chỉ có thời hạn 6 tháng, anh ko công chứng 1 cọc để đó xài dần được.
Tuy vậy, lỡ có mất thì vẫn ko vấn đề, mất thời gian thôi, không cần bôi trơn, đóng phí theo quy định là được.

Hạng B2
18/11/10
253
2.643
93
Bác cứ photo sao y một mớ mà dùng dần!
Theo quy định thì sao y có giá trị trong vòng 6 tháng. Tuy nhiên tờ giấy này xác nhận số CMND và CCCD là một, chẵng nhẽ 6 tháng sau bác lại có số CCCD mới để đối chiếu! Nói chung là do máy móc thôi! Còn ca nào làm khó quá thì chịu khó năn nỉ chút!

Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Tks các anh!
Anh scan/photo quăng lên mạng, khi nào cần thì móc xuống. Bản chính cất trong két :D là ok!

• Love
Reactions: Tadenday