Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Xin chào cả nhà. Xin cả nhà giúp giùm em khắc phục bệnh innova 2016 của em ạ
Lúc mới lấy xe thì chạy 1 thời gian có hiện tượng xe hơi đi qua bên phải từ từ. Em có mang xe lên hãng kiểm tra thì nói là do mặt đường nghiêng.
1 thơi gian sau em đảo vỏ, cân mâm bấm chì và cân chỉnh thước lái độ chụm thì xe không chạy thẳng được, vô lăng thẳng xe từ từ qua trái, chỉnh lại thì qua phải.
Em chỉnh từ máy hunter cho đến máy thường vẫn ko ăn thua sau đo thì xe em bị nhảy hết 4 vỏ lúc đó chay được mới 40k km. Em thay 4 vỏ mới rồi mang lên toyota kiểm tra thì xe em ko chỉnh được trùng với thông số trên máy chỉnh góc đăt bánh xe của toyota. Các anh nhân viên hẹn em ngày mai lên lại thì xe em từ chao qua trái giờ chap qua phải chứ ko chạy thẳng được. Xe em có đậu trên mặt phẳng thì thấy đầu xe bên lơ hơi chúi xuống và đít bên tài nhỗng lên. Bây giờ xe e vẫn ko khắc phục được tình trạng giữ vô lăng thẳng xe từ từ đi qua phải. Xin các cao nhân giúp giùm em ạ. Em xin cảm ơn.

Hạng B2
26/3/17
361
287
63
Nhà bè TP HCM
Còn bảo hành thì cứ đem lên hãng chủi nó bác, xe mình lúc mới về chạy dc 1 tháng qua tháng thứ 2 cũng lệch phải , lên cũng nói do mặt đường nghiên bị mình chửi : "Đường nghiên mà xe mới mua chạy 1 tháng ko cảm giác đến h mới có cảm giác à" thế là phải chỉnh lại cho mình, h thì hết rồi,

• Like
Reactions: Trần Ái Quốc
Hạng D
19/10/09
4.733
14.284
113
Tel : 0949999684 .
Xe bác cứ tấp lề phải luôn à . Xe còn bảo hành thì qua hãng có trách nhiệm thôi . Nếu chỉnh góc đặt mọi thứ 0k thì em phán đoán khả năng bó phanh 1 bên phải .Chạy thằng tự nhiên có thằng giữ 1 bánh thì nó tấp lề đúng rồi .Cân chỉnh máy có mà điên luôn cũng không hết .:D .

Thợ chỉ biết chỉnh mà không biết phá .Nó cứ tấp lề trái sao không áp đặt góc lái cho nó tấp lề trái thử coi . Khi áp đặt mà nó vẫn tấp lề phải thì coi lại toàn bộ hệ thống liên quan

• Like
Reactions: Trần Ái Quốc
Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Xe bác cứ tấp lề phải luôn à . Xe còn bảo hành thì qua hãng có trách nhiệm thôi . Nếu chỉnh góc đặt mọi thứ 0k thì em phán đoán khả năng bó phanh 1 bên phải .Chạy thằng tự nhiên có thằng giữ 1 bánh thì nó tấp lề đúng rồi .Cân chỉnh máy có mà điên luôn cũng không hết .:D .

Thợ chỉ biết chỉnh mà không biết phá .Nó cứ tấp lề trái sao không áp đặt góc lái cho nó tấp lề trái thử coi . Khi áp đặt mà nó vẫn tấp lề phải thì coi lại toàn bộ hệ thống liên quan
Hãng thì Thua rồi anh. No kêu bình thường. E cũng po tay voi no luôn. Sap tới em mang ra gara rã ra hết kiểm tra a ơi. Chứ cái bệnh này em nhức đầu quá ạ.