Tập Lái
19/5/17
6
4
3
31
Như tiêu đề , giờ em 25 tuổi ở miền tây. Đang đi làm thu nhập hàng tháng tầm 6 củ , ba mẹ đều đi làm , tổng thu nhập gia đình rơi vào tầm 25 củ . Nên gia đình quyết mua một con xe chủ yếu là lòng vòng che nắng che mưa , thỉnh thoảng lại đi xa xa vài trăm cây. Đầu tiên em để ý đến con su wagon , do trước ông anh có 1 chiếc mua ở SG , em cũng có vào ngồi thì thấy không gian xe nhỏ như này quá quá tốt , rộng thoáng, tầm nhìn rộng em cao cũng 1m76 nên có nghĩ là sẽ mua em này. Đặc biệt giá cả thì 150 củ là có 1 em ngon , xe bền giá chấp nhận , ít hư hao có hư cũng dễ sữa chữa đồ đạc dễ tìm .Wagon là ý kiến của riêng em , còn ba mẹ thì lại muốn mua 1 chiếc mới, em mới quay qua con Spark này . Sau mấy tuần nghiên cứu các kiểu thì thấy con spark rất nhiều dòng nào là duo , van , ltz , ls , lt ... có tham khảo thì van , ltz thì là AT còn lại là MT. Em có tham khảo giá con LT thì 359 lăn bánh các kiệu luôn thì 402 em cũng có nghía qua con spark van nhưng tiếc cái là 2 chỗ cũng dự là mua 1 em van cũ đã lên ghế sau full option các kiểu lên cũng tầm <300 củ , còn duo thì full option thì ko biết bao nhiu. Mua Wagon thì mua luôn còn nếu spark thì em phải vay ngân hàng hằng tháng trả tầm 5 củ , các bác cho em ý kiến chút. Mua wagon thì cao nhất tầm 2007 , còn spark thì bóc tem hoặc em 2013 trở lên , anh em cho em xin 1 tí ý kiến cho em thông thoáng hơn nào. :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Pác đã suy nghĩ được như vậy thì giờ chỉ còn 1 việc cuối là đi lái thử xe ưng con nào thì tấp thôi.

• Like
Reactions: cartooon
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Bác múc Wagon nếu bác rành về xe, đã biết về các hỏng hóc vặt và cách xử lý cho đỡ tốn kém nhất chứ kg phải gì cũng đem ra tiệm thì lương bác 6tr kham kg nổi đâu. Nếu kg rành xe như e nói trên thì bác nên mua đời càng mới càng tốt nha. Tư vấn thật lòng :)

• Like
Tập Lái
19/5/17
6
4
3
31
Bác múc Wagon nếu bác rành về xe, đã biết về các hỏng hóc vặt và cách xử lý cho đỡ tốn kém nhất chứ kg phải gì cũng đem ra tiệm thì lương bác 6tr kham kg nổi đâu. Nếu kg rành xe như e nói trên thì bác nên mua đời càng mới càng tốt nha. Tư vấn thật lòng :)
Cảm ơn các bạn , nhưng gia đình lại ko thích mới đau chứ. Cụ thể ba mẹ chỉ thích mấy mẫu sau này thôi à ><

Hạng B1
28/11/12
60
13
8
vote cho em Su Wagon,
trước đây mình vừa lấy bằng cũng dùng em này, khá ok
nếu không bác ngâm cứu kia moning nhập hàn cũ cũng ok

Hệ thống khí phòng thí nghiệm
http://newtechvietnam.com

• Like
Tập Lái
19/5/17
6
4
3
31
em cũng đang để ý thêm con Spark LTZ đời tầm 2013 AT 1.0 , anh em cho em thêm ý kiến về em này nhá , con này giá cũng êm em đang thấy có mấy bác đăng bán 270 - 300 .

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
em cũng đang để ý thêm con Spark LTZ đời tầm 2013 AT 1.0 , anh em cho em thêm ý kiến về em này nhá , con này giá cũng êm em đang thấy có mấy bác đăng bán 270 - 300 .
Chạy rồi, 3 người máy 1.0 thì ok ko vấn đề gì cả

• Like