Hạng B2
13/10/06
151
21
18
Chào các Pác !
Em được người thân cho 1 hộp máy bộ đàm Uniden GMK-2CK, e muốn biết máy này có thể kết nối với các máy khác không ? Cụ thể là e muốn tham gia vào code bộ đàm của OS mình :) (nếu ko được thì e nên mua máy bộ đàm nào mà phù hợp với các máy của các anh em OS), Pác nào biết thì tư vấn giúp e với.
Cám ơn các Pác đã xem tin.
NgoNhan

Hạng C
9/4/14
598
629
93
cái này bác để chơi đánh trận giả thì được chứ chẳng mần ăn gì được tần số của các loại chuyên dụng đâu, nó chỉ dùng được với cùng loại thôi

• Like
Reactions: oldman_saigon
Hạng B2
13/10/06
151
21
18
Cám ơn Pác đã trả lời giúp e, Pác có thể tư vấn cho e biết nên mua loại nào phù hợp với mọi người trong OS ko ah ? và mua ở đâu là uy tín ?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
đem đi cài tần số OS đươc mà
Chào các Pác !
Em được người thân cho 1 hộp máy bộ đàm Uniden GMK-2CK, e muốn biết máy này có thể kết nối với các máy khác không ? Cụ thể là e muốn tham gia vào code bộ đàm của OS mình :) (nếu ko được thì e nên mua máy bộ đàm nào mà phù hợp với các máy của các anh em OS), Pác nào biết thì tư vấn giúp e với.
Cám ơn các Pác đã xem tin.
NgoNhan

Hạng B2
29/1/14
342
338
63
em cũng hóng vụ này. cho e hỏi tần số thường dùng la tần số mấy vậy các bác

Hạng B1
10/9/12
63
85
18
cái này bác để chơi đánh trận giả thì được chứ chẳng mần ăn gì được tần số của các loại chuyên dụng đâu, nó chỉ dùng được với cùng loại thôi
Bác nói hơi quá. Loại này cũng là "chuyên dụng", tuy nhiên nó là loại gia đình, không phải có thể lập trình được tất cả các kênh như loại Motorola vv thường thấy ở VN. Em cũng có nghiên cứu sơ sơ trước khi mua 1 cặp tương tự: dải tần preset của dòng này không nằm trong dải mà mấy bác OS hay xài nên không nối được. Bù lại 1 set 2 cái chỉ có giá tương đương hoặc ít hơn 1 cái walkie talkie mấy bác hay mua ở VN --> Xài gia đình thì không có vấn đề gì.

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
EM đã từng mua 2 cái ở Metro và không set tần số lại được. Em set luôn tần số bộ đàm của em với 22 cái tần số của Uniden.

Hạng B2
27/4/11
426
505
93
Em mua 1 cặp bộ đàm ở Viễn Tín trên đg Trần Hưng Đạo gần ngã 4 Nguyễn Văn Cừ. Mua ở đó bác nói họ cài tầng số của OS luôn. Lâu lâu đi chõi mang theo, có khi nghe đc thành viên OS nói chuyện.

Hạng B2
13/10/06
151
21
18
Em mua 1 cặp bộ đàm ở Viễn Tín trên đg Trần Hưng Đạo gần ngã 4 Nguyễn Văn Cừ. Mua ở đó bác nói họ cài tầng số của OS luôn. Lâu lâu đi chõi mang theo, có khi nghe đc thành viên OS nói chuyện.
Máy Pác mua dùng tốt ko ah ? Nếu đc, Pác cho e xin tên hiệu và mã số của máy để e mua. Cám ơn Pác :)