Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/12/12
219
329
78
Em bị ố 2 chỗ do để nước trà ngấm xuống ấy ạ, có bác nào biết cách nào làm sạch được chỉ dùm em với, em đội ơn ạ

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
HAFELEbyAnhBanMai nói:
Chị xài con vịt màu tím hoặc cif màu vàng là bay hết.
Đổ trực tiếp vào vết bẩn luôn hả bác? Em đang xài VIM, để em mua con vịt thử xem sao. Cảm ơn bác

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
HAFELEbyAnhBanMai nói:
Chị xài con vịt màu tím hoặc cif màu vàng là bay hết.

Xài con vịt là ăn luôn nền đá do hoạt tính axit của nó rất mạnh.

Cái này nếu nhẹ, bác dùng nước sạch, thêm chút oxy già chà thật mạnh, còn nặng thì phải gọi 1 đội thợ chuyên tẩy ố đá đến tẩy cho bác. Pm em nếu đá bị nặng.

Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Thợ làm cầu thang gỗ lỡ tay làm đổ dung dịch PU lên đá ố vàng cả đám, xử sao ạh? Cảm ơn các bác.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
hunggdinh nói:
Thợ làm cầu thang gỗ lỡ tay làm đổ dung dịch PU lên đá ố vàng cả đám, xử sao ạh? Cảm ơn các bác.

Đá kị nhất là PU với mùn cưa gỗ thấm vào, nếu bị trên diện rộng quá chỉ còn nước thay tấm đá khác bác ạ.

Hạng B2
11/12/12
219
329
78
bullkeo nói:
hunggdinh nói:

Đá kị nhất là PU với mùn cưa gỗ thấm vào, nếu bị trên diện rộng quá chỉ còn nước thay tấm đá khác bác ạ.
PU là cái gì hả bác? Phải loại nước không màu bay mùi aceton để pha sơn hay ko? Hôm trước nhà em sơn gỗ em đá phải bình nước này, nó đổ ra um sùm, em nhúng nước lau liền nên đâu thấy ố vàng gì đâu ạ. Trong khi thợ họ để nước trà thì em lại bị.

Tập Lái
18/7/13
0
1
0
chac nha em bi tui no choi da dom roi , chac no xai da nhuom , chu nuoc tra do ra da thi ko an thua gi dau

Status
Không mở trả lời sau này.