Tập Lái
8/7/16
3
5
3
44
Chuyện là ông xã nhà em thường xuyên uống bia rượu như uống nước lọc và gần đây có nhiều dấu hiệu từ anh ấy như chán ăn, mệt mỏi... em tình nghi ông xã nhà em đã bước đầu của bệnh gan nhưng chưa biết bệnh gan gì, vì ông xã không chịu đi khám tổng quát về gan! Và mỗi ngày nạp nhiều bia rượu nên da mặt ông xã em đã nổi mụn, hay ngứa nữa làm em lo lắng dễ sợ... nếu em khuyên ông xã em đi khám bệnh lần nữa, mà anh ấy không đi mà cứ bảo 'ANh uống bia thả phanh mà không sợ bệnh gan đâu em, em cứ nói mãi làm anh mệt mỏi lắm nhé!'
em có đọc mấy bài báo nói là gan mà "làm việc quá sức" khi chúng ta đưa quá nhiều chất độc rượu bia, thuốc lá hay thực phẩm bẩn.... khi làm việc quá sức thì gan chắc chắn bị tổn thương, Vì không thải được độc nên mới gây ra các dấu hiệu mà em quan tâm thấy được từ ông xã... nổi mụn, ngứa, ăn uống khó tiêu...
các bác thông thái nào giúp em khuyên ông xã đi khám bệnh hoặc có mẹo nào cho anh ấy bỏ luôn rượu bia đi không ạ?????????????/// em nói mãi, khuyên mãi em cũng sợ làm ảnh hưởng hạnh phúc gia đình lắm ạ! :(

Hạng B1
28/7/14
63
160
33
Nếu anh nhà không chịu đi khám, và chị sợ nếu cứ ép hoài sẽ ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình.
Thì em nghĩ có cách là chị sưu tầm các loại đồ ăn uống nào tốt cho gan, phục hồi hoặc ráng vớt vát được phần nào chức năng gan của anh xã.
Sau đó mới từ từ khuyên nhủ. Canh lúc nào anh í vui vẻ chơi đùa với con như lúc đi du lịch hay sao đó, thì chị nhỏ nhẹ.
Em thì không uống rượu bia nên cũng không biết như thế nào, có chút ngu kiến góp ý cùng chị.

Chúc chị và anh Xã cùng gia đình vui khỏe.

Tập Lái
8/7/16
1
1
3
38
chị đừng ép anh quá sẽ làm gia đình có chuyện k vui chị à, chị thử cùng anh đi khám bệnh chọn khám tổng quát và khám gan luôn :D với gần đây có nhiều chuyên khoa về y dược có nhắc đến loại Wasabia giúp bảo vệ gan đó chị, nó có công dụng tốt cho sức khỏe và là một loại thảo dược quý trị bệnh gan, chị tìm hiểu thử xem. chúc anh chị hòa thuận khỏe mạnh!

• Like
Reactions: heck_vn08
Tập Lái
13/8/16
1
0
1
38
chị ơi chồng chị uống nhiều rượu bia như thế kẻo bị gan nhiễm mỡ do rượu bia thì cần kiêng rượu bia để điều trị bệnh đó chị. Bệnh này hoàn toàn có thể chữa khỏi, chỉ cần chị chia sẻ cho anh ấy hiểu và nên chữa sớm để tránh biến chuyển xấu sang xơ gan là buồn nhé. chồng chị cũng có thể uống lọ gì em quên tên mất rồi, có chứa tinh chất thiên nhiên wasabia giúp hỗ trợ các chức năng gan, chủ động chống độc, bảo vệ gan đấy ạ.