Tập Lái
6/6/21
4
0
1
33
Mọi người tư vấn giúp em vài vấn đề cho xe GLC 300 AMG -2016 của em với :
1. Có nên thay màn hình Android không ?
Liệu có ảnh hưởng tới điện không ? Nghe nói thay thì loa Burm sẽ không còn hay vì màn hình zin thì có amply , có đúng không ?

2. Em thấy trên fanpage có vài bác tài post được cam hành trình ( trước và sau ) cùng lúc . Thậm chí có khi xe đã tắt máy , nhưng có ai va chạm cam vẫn hoạt động và quay được người va chạm .
Để làm điều đó thì như thế nào ( thay hãng gì ? vậy liệu mình có làm được với cam sau của xe hay phải thay cam mới ?)

Mong các bác đã có kinh nghiệm, hoặc anh em kĩ thuật tư vấn giúp , em xin cảm ơn

Hạng B2
21/11/15
272
135
43
Mọi người tư vấn giúp em vài vấn đề cho xe GLC 300 AMG -2016 của em với :
1. Có nên thay màn hình Android không ?
Liệu có ảnh hưởng tới điện không ? Nghe nói thay thì loa Burm sẽ không còn hay vì màn hình zin thì có amply , có đúng không ?

2. Em thấy trên fanpage có vài bác tài post được cam hành trình ( trước và sau ) cùng lúc . Thậm chí có khi xe đã tắt máy , nhưng có ai va chạm cam vẫn hoạt động và quay được người va chạm .
Để làm điều đó thì như thế nào ( thay hãng gì ? vậy liệu mình có làm được với cam sau của xe hay phải thay cam mới ?)

Mong các bác đã có kinh nghiệm, hoặc anh em kĩ thuật tư vấn giúp , em xin cảm ơn
Không nên thay màn android, muốn tốt có 2 cách:
1- Nâng cấp lên màn Mbux của Glc 2022 luôn vẫn ok
2- Lắp thiết bị apple carplay để nghe nhạc xem
Film bản đồ, đủ công năng, vẫn màn zin ko ảnh hưởng âm thanh
3- Blacvue 750s hoặc Cam hành trình Vietmap Kc-01 đều quay được trước sau

• Like
Reactions: phu_201
Tập Lái
6/6/21
4
0
1
33
Không nên thay màn android, muốn tốt có 2 cách:
1- Nâng cấp lên màn Mbux của Glc 2022 luôn vẫn ok
2- Lắp thiết bị apple carplay để nghe nhạc xem
Film bản đồ, đủ công năng, vẫn màn zin ko ảnh hưởng âm thanh
3- Blacvue 750s hoặc Cam hành trình Vietmap Kc-01 đều quay được trước sau
Cảm ơn anh ,
2. Hình đời 2016 không lắp thêm được apple carplay pk anh ?

Chỉnh sửa cuối: