Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Tình hình đèn pha led của bác kevin le sao rồi Bác Trường!
Bác Phở35 ơi, nếu bác thích pha Led thì chơi nhưng em có 1 chút ý kiến thế này. Bóng LED cree thường rất nóng nên nsx thường có gắn thêm cánh tản nhiệt hoặc quạt tản nhiệt vào ngay đuôi bóng. Vấn đề nằm ở chỗ này, cái đuôi đó nó sẽ cấn nắp chụp đuôi đèn của bác nên không thể lắp cái chụp đó vào và dĩ nhiên, mùa mưa nước sẽ vào đèn, lúc đó bác có thể kết hợp làm bể cá kiểng phía trước xe cũng rất là đẹp.

Nếu muốn lắp thì phải có giải pháp sao cho vừa có thể chận nước nhưng vừa có thể thoát khí nóng sau đuôi đèn. Cái này thì em thua.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
imag0280-jpg.159631

imag0282-jpg.159633

Quá tốt cho một bóng 25 w.
Nhẹ như thê này thì nếu ai chịu làm thì có thể gắn thêm hai bóng mà không ảnh hưởng đến điện xe (Mirage đèn 55W).

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Về kỹ thuật thì khó có bộ phận nào độ gắn thêm mà hoàn chỉnh như nhà sx. Mình cũng gắn xenon ở trên hơn hai năm, không kín nước,nhưng cũng ổn.
Kevin Le chuyên Led nên an tâm về yếu tố kỹ thuạt còn lại.
Le sẽ tiếp tục làm các đuôi đèn cho các loại xe khác H7 các bác xem mình loại nào rồi ủng hộ, hiên giờ chắc còn vài cái chân H4 (đèn hai tim) gắn vừa cho xe máy và ô tô loại này.

Mục đích ngoài kỹ thuật quan trọng hơn là gắn kết mọi người. Trước bác Pôn cũng đã làm.
Nhu cầu rất rộng, khả năng đáp ứng cũng đa dạng và nhân tài cũng nhiều.
Nếu mọi người cùng góp tay vào thì hay lắm. có thể nó tiến tới được một hình thức sinh hoạt mới.

Hạng C
6/5/13
883
203
43
Về kỹ thuật thì khó có bộ phận nào độ gắn thêm mà hoàn chỉnh như nhà sx. Mình cũng gắn xenon ở trên hơn hai năm, không kín nước,nhưng cũng ổn.
Kevin Le chuyên Led nên an tâm về yếu tố kỹ thuạt còn lại.
Le sẽ tiếp tục làm các đuôi đèn cho các loại xe khác H7 các bác xem mình loại nào rồi ủng hộ, hiên giờ chắc còn vài cái chân H4 (đèn hai tim) gắn vừa cho xe máy và ô tô loại này.

Mục đích ngoài kỹ thuật quan trọng hơn là gắn kết mọi người. Trước bác Pôn cũng đã làm.
Nhu cầu rất rộng, khả năng đáp ứng cũng đa dạng và nhân tài cũng nhiều.
Nếu mọi người cùng góp tay vào thì hay lắm. có thể nó tiến tới được một hình thức sinh hoạt mới.

Bác Trường ơi. Xe SCR có gắng được không Bác?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ba Văn