Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
Vợ 2 Cerato nhà em vẫn dùng 4 chân zin Kumho, lăn bánh được 25k km, gai lốp vẫn còn tốt nhưng vài tháng gần đây khi chạy từ 30km/h - 70 km/h phát ra tiếng "ình ình" từng nhịp, từng nhịp rất khó chịu, chạy lâu nhức hết cả đầu, bật nhạc thật to mới át được :mad:. Em tưởng hệ thống lái có vấn đề, đã đưa xe vào KIA Q7 kiểm tra nhưng k bị gì, các anh thợ thay thử 4 quả lốp hiệu khác (em k nhớ rõ hiệu gì thì giảm hẳn chứ k hết). K biết có bác nào đang chạy lốp Kumho bị giống em không. Em đang định thay Bridgestone (giá 2tr55) mà k sure là có hết bịnh k, vì Mitchelin chát quá (3tr7)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong
Re:Bridgestone hay Michelin ?

Michelin đi anh tiền nào của đó, đi êm lắm 60km/h ko nghe gì, sẳn thay lốp thì thay luôn 225/45R17 chạy đầm hơn đó.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0

Mit êm hơn nhưng mau mòn hơn Bs một chút thôi hong có nhiều,ngoài ra Bác có thể thử goodyear,mình đang đái bốn cái hiệu này cũng cảm thấy êm và mua bên hồng Cường......hihi.....kumho thì theo xe ,nhưng bị ồn hơn.....

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43

Ồn "rào rào" của kumho khi chạy đường nhám thì mình chịu đc nhưng cái tiếng này nó "ình ình" khó tả lắm, rất khó chịu nếu k bật nhạc to.

tiếng ình ình có khi xe bác bị sụp ổ gà làm móp mâm, chạy lâu ngày vỏ nó mòn không đều, bác thử ra tiệm kiểm tra mâm xem sao chứ không bác thay vỏ mới rồi cũng bị lại

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32

Em công nhận là Michelin rất dễ bị ăn đinh!! các bác tin là 3 tuần liên tiếp em phải mang ra vá cho 3 lốp khác nhau ko!!kinh

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43

@ tám gà rán: nghe bác nhắc TH đang xài goodyear cho forte em mới nhớ lại là hôm đó các anh thợ bên KIA Pmh tháo 4 bộ mâm vỏ goodyear từ một chiếc forte khá là mới gắn qua xe em để test. Còn vụ ình ình em nghĩ chắc cũng do mâm bị sụp ổ gà khá mạnh làm lốp mòn k đều. Mai em hỏi TH xem goodyear rổ rá thế nào đã.

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43

brabus nói:
Michelin đi anh tiền nào của đó, đi êm lắm 60km/h ko nghe gì,  sẳn thay lốp thì thay luôn 225/45R17 chạy đầm hơn đó.
Anh đã nghèo mà chú còn dụ anh lên 225 chắc đợt này anh khỏi ăn tết lun quá :D