Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35
Chào các bác admin/mod.
Em xin có ý kiến là forum mình nên thêm tag spoiler vào mục post bài

Tag này 1 dạng là ẩn đoạn post, nếu ai quan tâm thì click vào nó sẽ hiện đoạn post đó lên.

Vì sao em muốn thêm tag này vào ?
Vì hiện nay trong những topic ảnh, ví dụ như tổng hợp rất nhiều ảnh, ví dụ post #1 em post khoảng 10mb ảnh, post #2 em post 30mb ảnh, như thế mỗi khi ai đó muốn vào xem phải load hết bằng đấy ảnh, sẽ rất nặng. Và đặc biệt ví dụ mục đích em vào xem topic chỉ là muốn xem mọi người reply thế nào, thì cũng khá nặng vì phải load ảnh.

Nên em mong muốn các admin thêm tag spoiler như 1 số forum khác, để mọi người vào xem thuận tiện + dễ dàng hơn.
Em xin cảm ơn !

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.199
113
Cảm ơn bác! Tôi sẽ nghiên cứu đề nghị của bác và áp dụng luôn nếu hợp lý!

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Re:Góp ý thêm tag SPOILER vào khung post bài.

em thì ít lượn web, chưa hiểu cái tag kia lắm.
Nhưng bài của bác HIT thì nhiều hình ảnh đẹp , nhất là lọat bài về xe Bim .... đôi khi muốn xem thì ... chết cái ví tiền (nhiều khi em phải mượn GPRS của con phone cho cái laptop)
Góp ý tý là bác nên post hình đã resize, và chỉ chừng 5-7 hình cho một bài (dung lượng chỉ tầm 350-400kb/hình x 5hình = 2mb/bài) . Chứ  bác cứ phang 1 post 10mb , rồi còn tính phang tới 30mb/bài thì ......em sợ OS mau thay server lắm àh .

Thiển ý .

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

Cảm ơn bác HaiChien đã góp ý, lần sau em sẽ chú ý hơn :)
Nói chung là em cũng rất khó xử khi post bài :D, 1 phần vì ảnh chỉ đẹp khi ở độ phân giải cao, nên những bộ ảnh nào thực sự đẹp em sẽ để nguyên, để bác nào muốn save về thì sẽ có phân giải lớn, còn những ảnh bình thường e sẽ resize xuống còn 1024x768 để các bác đỡ mệt khi load hơn.
Mà vấn đề này ko của riêng ai, ngay cả e là người post mà vào load cũng mệt, nên mới đề nghị các admin xem xét và có cách xử lý, ví dụ 1 bộ ảnh khoảng 20 chiếc thì chỉ post 5 chiếc làm mẫu, còn 15 chiếc cho vào tag giấu đi, bác nào muốn xem thì click vào nó sẽ load tiếp 15 cái ảnh đó, còn bác nào ko muốn xem, hoặc là xem rồi, muốn vào xem những bài reply sau, thì sẽ ko phải load nữa, như thế rất tiện :)

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Vâng bác yên Tâm như Bác TuanDq đã trả lời " BDH sẽ nghiêm túc xem xét vấn đề"
Chân thành cảm ơn Ý tốt của Bác
TRÂN TRỌNG
MEDUSA

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Hôm nay em mới biết vụ này (mặc dù cũng hay lang thang mấy diễn đàn), bác H.I.T có thể chụp 1 ảnh màn hình về chức năng này rồi post lên minh hoạ để mọi người dễ hình dung hơn không ạ. Tks bác.

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

Cảm ơn các bác đã quan tâm :)
Em tìm thấy 1 site có sử dụng tag này
link đây ạ http://z4.invisionfree.co...20&view=getnewpost

Nhưng vấn đề là phải xử lý thế nào để khi vào forum, nó không tự động load nội dung được giấu đi, khi nào click vào thì nó mới load. Chứ em sợ nó vẫn load như bình thường thì vấn đề chưa được giải quyết triệt để :cool:

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.199
113

H.I.T nói:
Cảm ơn các bác đã quan tâm :)
Em tìm thấy 1 site có sử dụng tag này
link đây ạ http://z4.invisionfree.co...20&view=getnewpost

Nhưng vấn đề là phải xử lý thế nào để khi vào forum, nó không tự động load nội dung được giấu đi, khi nào click vào thì nó mới load. Chứ em sợ nó vẫn load như bình thường thì vấn đề chưa được giải quyết triệt để :cool:
Tui đã nghiên cứu vụ này rồi nhưng đang có mấy vấn đề:
1. Mấy code có sẵn đều sử dụng javascript và hỗ trợ sẵn cho các forum BBCode còn OS sử dụng PGDCode nên tui phải chỉnh sửa nhưng chưa chạy tốt!
2. Hiện giờ code có sẵn chỉ ẩn/hiện phần bài viết chứ không có vụ không tải nội dung bị giấu!?

Vì vậy tạm thời đề xuất này của bác chưa triển khai được!

Hạng D
22/12/07
1.971
58
48
35

vâng bác cứ nghiên cứu, nếu được thì mừng quá, còn nếu ko được thì chắc bọn em tùy cơ ứng biến :D
nhưng nếu chỉ ẩn hiện bài viết thôi thì cũng tạm được, dùng tạm bác ah, có còn hơn không :) , rồi có gì sau này phát triển thêm