Tư Vấn Đầu Tư Hà Đô centrosa- căn hộ 2 PN

Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
Các bác tư vấn căn hộ Hà Đô 2pn: có sổ chưa? Nên ở block nào?

Hiện giờ 4 block, block nào giá rao cũng là 4 tỏi

E muốn ở quận 10 thì ngoài ha do thì còn.nơi nào tương tự o?
Cám ơn các bác. E o phải sale. Nhu cầu ở thật

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Ko

Hiện tại không có căn 2PN Hà Đô nào dưới 4.6tỷ. Chắc bác coi tin ảo trên mạng hay sale báo bác căn 1PN+1 phòng đa năng ấy, căn này thì có giá 3.7tỷ trở lên.
Block O1, O2 đã giao rồi, Jasmine 1,2 tháng 7 này giao. 4 Block Iris cuối năm giao. Nếu nhu cầu ở thì bác cứ coi hết các căn, căn nào hợp túi tiền, hợp hướng, hợp view... thì chọn.
Bác lưu ý có 1 số căn hướng giường ngủ, huớng phòng khách gần như bị đường hoặc luồng xe bên ngoài đâm vào.

Hạng B2
22/3/19
139
35
28
30

Chào bác, em là sale tuy không chuyên khu vực này nhưng em có 1 ông anh làm khu vực này lâu năm rồi Hà Đô Centrosa anh ấy chuyên cho thuê vs sang nhượng nếu bác cần tư vấn khu vực quận 10 thì bác cho em xin zalo hay viber để e giới thiệu cho anh ấy nhé.

Tập Lái
10/4/19
41
19
8
40
Ko
Hiện tại không có căn 2PN Hà Đô nào dưới 4.6tỷ. Chắc bác coi tin ảo trên mạng hay sale báo bác căn 1PN+1 phòng đa năng ấy, căn này thì có giá 3.7tỷ trở lên.
Block O1, O2 đã giao rồi, Jasmine 1,2 tháng 7 này giao. 4 Block Iris cuối năm giao. Nếu nhu cầu ở thì bác cứ coi hết các căn, căn nào hợp túi tiền, hợp hướng, hợp view... thì chọn.
Bác lưu ý có 1 số căn hướng giường ngủ, huớng phòng khách gần như bị đường hoặc luồng xe bên ngoài đâm vào.
Cám ơn Bạn
Mình xem kỹ lại đúng như bạn nói
1pn+1 mới 4ty
2pn 4ty5 trở lên (86m2)

Hạng B1
6/5/19
50
31
18
34
Cám ơn Bạn
Mình xem kỹ lại đúng như bạn nói
1pn+1 mới 4ty
2pn 4ty5 trở lên (86m2)

1pn khoảng 3,3 đến 3,4 tỷ
1pn+ khoảng 3,6 tỷ trở lên
2pn khoảng 4,6 tỷ trở lên
2pn+ khoảng 5,4 tỷ trở lên
3pn và 3pn+ mình không cập nhật nên không biết..

Khu vực Q10 còn có Xi Grand Court và Kingdom101. Bên Xi thì giá êm hơn tí, Kingdom101 nghe bảo giờ cũng cao. Mua Hà Đô còn dư địa tăng giá.

Hạng D
8/6/17
2.232
1.803
113
Hồ Chí Minh

Hà Đô mới bắt đầu ban giao nhà tới cuối năm nên chưa có sổ đâu ạ :p:p:p
Q10 căn hộ thì còn chỗ Kingdom101 ngay góc Tô Hiến Thành - Thành Thái, đang xây dựng chưa bàn giao; Xi Grand Court Lý Thường Kiệt đối diện Phú Thọ đã bàn giao và vô ở rùi ạ.

Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35

Em nhu cầu giống bác đây, cũng tìm căn 2pn quận 10. Vừa xuống tiền bên Hà Đô nên chia sẻ với bác đc nhiều thứ.
Chung cư dạng trung-cao cấp đang xây và mới bàn giao quận 10 thì có:
1. Kingdom 101
2. Hà Đô
3. Rivera Park
4. Xi Grand Court
5. Charmington la Pointe
-1 Kingdom 101: đang xây năm sau giao, giá trung bình 75-79tr/m2. Giá cao nhất Quận 10, được cái mật độ xây dựng thấp, view thoáng. Cái này vượt quá tầm tiền nên em next
-2 Hà Đô: đã xong 2 block sắp bàn giao 2 quý 1 năm sau bàn giao tiếp 4 block. Vị trí thì đẹp nhất quận 10. Mật độ xây dựng cao, tiện ích nội khu tạm ổn (hồ bơi, khu BBQ, vườn treo tốt. Thang máy nhỏ không điều hoà, bãi giữ xe hơi thiếu chỗ, phòng gym thiếu thiết bị. Chốt lại là tạm ổn). Giá thì 2pn nếu bác thật sự muốn kiếm thì tầm 4.3-4.4 tỷ vẫn có cả căn đã đang bà sẽ bàn giao luôn ( tây, view xấu, hoặc nhà ôm thang máy).
3. Rivera Park: dự án này gấu mẹ vĩ đại nhà em không ưng do đường vào gần chỗ tập kết rác của khu nên em không tìm hiểu nhiều. Nhưng sơ bộ em thấy cũng ổn, vị trí nằm trong đường ngách khu Thành Thái tiện di chuyển, quản lý có nhiều tiện ích đi kèm như đi chợ hay dọn dẹp. View 4 mặt thoáng. Giá 2pn thì tầm 4 tỉ vẫn có khỏang 74m2 view hướng tây.
4. Xi Grand Court: Ban đầu em ưng dự án này nhất do nằm mặt tiền Lý Thường Kiệt, mật độ xây dựng không quá cao, có 2 view đẹp là về Quận 1 và về sân Phú Thọ. Em vào thuê căn 2pn 70m2 block B bên đây để trải nghiệm thử thì thấy cũng ổn. Căn 2pn 70m2 bên này còn nhiều căn chủ ký gửi lại chủ đầu tư giá 3.8 tỷ. Thiết kế thông minh nên nhìn rộng rãi như căn hộ 75-80m2 dự án khác. Dân cư bên đây về ở cũng khá đông rồi. Có điều em không chọn vì là giá tính theo m2 cũng gần bằng hoặc hơn Hà Đô nhưng tiện ích không bằng. Giá quản lý thu 12,000/m2 nhưng hồ bơi chỉ tạm được, không có phòng gym, tự quản lý nên phần bảo trì có vẻ kém. Sau này có trung tâm thương mại bên dưới ( Vạn Thịnh Phát mua nên cũng chưa biết là khi nào) nên chắc là sẽ hơi bát nháo. Chỗ đậu xe hiện nay chưa ở đầy nhưng cũng đã gần như đầy rồi.
5. Charmington La Pointe sở hữu kiểu officetel không phù hợp với nhu cầu của em nên em không quan tâm lắm nhưng nếu bác chỉ có nhu cầu ở không quan tâm lắm đến sổ sách thì em thấy dự án này tầm 4 tỷ căn 2pn cũng okie.

• Like
Reactions: Ice and lamnk