Hạng D
18/4/15
1.397
10.869
113
Trùm Cô
27/11/07
854
46.603
93
2vc mình và người bạn đang lên plan đi xe lên HG rồi thuê winner chạy mấy ngày
Đi xe máy sẽ có cảm nhận riêng

Không biết đi xe máy ở HG cần lưu ý gì không mấy bác

• Haha
Reactions: s500hybird
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
2vc mình và người bạn đang lên plan đi xe lên HG rồi thuê winner chạy mấy ngày
Đi xe máy sẽ có cảm nhận riêng

Không biết đi xe máy ở HG cần lưu ý gì không mấy bác
Nếu bác đi xe côn tay chưa quen thì nên kiếm con Wave hoặc Sirius cho đơn giản, đường đèo dốc nhiều, nếu vào bản có nhiều chổ khó đi.

• Like
Reactions: minhduy
Trùm Cô
27/11/07
854
46.603
93
Nếu bác đi xe côn tay chưa quen thì nên kiếm con Wave hoặc Sirius cho đơn giản, đường đèo dốc nhiều, nếu vào bản có nhiều chổ khó đi.
Tài đã có bằng A2 và đã đi pkl ở SG bác
Trên HG thuê xe tay côn thì chỉ có winner và cào cào
Vậy cũng đủ xài cho vc già

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng B1
16/1/13
68
67
18
Có chở người thì nên Winner vì sirius chạy có nổi đâu. Đi Winner thì hành lý phải thật gọn, nhẹ vì không có chổ để đồ. Nhờ đổ thừa xăng ở những khu chợ lớn

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Có chở người thì nên Winner vì sirius chạy có nổi đâu. Đi Winner thì hành lý phải thật gọn, nhẹ vì không có chổ để đồ. Nhờ đổ thừa xăng ở những khu chợ lớn
Hồi xưa bọn em đi Tây Bắc toàn Wave đó anh, ai có điều kiện thì đi Future :)

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Tài đã có bằng A2 và đã đi pkl ở SG bác
Trên HG thuê xe tay côn thì chỉ có winner và cào cào
Vậy cũng đủ xài cho vc già
Theo kinh nghiệm em hỏi dân địa phương, chị có thể đi Winner, Exciter tốt. Hoặc hiếm quá thì Wave, AB, Vario...

Không nên đi cào cào hay xe to & nặng (trừ khi đi đoàn moto). Vì đèo dốc, sình lầy rất dầy và trơn. Xe nặng chạy ko quen rất dễ té & chống không nổi. Xe nhẹ chỉ cần xuống xe, rồ ga là nó vượt qua được.

• Like
Reactions: minhduy
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Theo kinh nghiệm em hỏi dân địa phương, chị có thể đi Winner, Exciter tốt. Hoặc hiếm quá thì Wave, AB, Vario...

Không nên đi cào cào hay xe to & nặng (trừ khi đi đoàn moto). Vì đèo dốc, sình lầy rất dầy và trơn. Xe nặng chạy ko quen rất dễ té & chống không nổi. Xe nhẹ chỉ cần xuống xe, rồ ga là nó vượt qua được.
Theo em thì không nên đi xe tay ga như AB, Vario vì khi xuống dốc nó trơn tuồn tuột, nếu dùng thắng nhiều sẽ bị cháy bố, rất nguy hiểm.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Theo em thì không nên đi xe tay ga như AB, Vario vì khi xuống dốc nó trơn tuồn tuột, nếu dùng thắng nhiều sẽ bị cháy bố, rất nguy hiểm.
Người ta đi nhiều mà a. Em thuê AB chạy vài vòng cũng tạm.

Nhưng tiện nhất chạy Wave cho an tâm, mặc dù xe hơi yếu, leo dốc chở 2 vật vả tí. Winner giá thuê thường x2.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.603
93

Mấy vc trên dưới 5x tính thuê winner chạy tàn tàn thôi em
Thử cảm giác phượt 2 bánh nó thế nào

• Like
Reactions: badmonkey