Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53
ôtô biên thành tàu ngầm tệ quá, bao năm cầm vô lăng chưa có hôm nào tệ như hôm nay
Sáng hớn hở phi ôtô đi ra đường vì là hôm nay là ngày phải sử lý bao việc, ra đường trời ơi ngập nước mưa to chưa từng thấy

Cậy xe mình SUV gầm cao mình rẽ nước ào ào nào ngờ nước ngập cao quá tràn vào xe thế là con xe nằm chết dí, giữa xung quanh là biển nước, càng đề xe càng rên ư ử rồi tắt ngóm. Đèn đài còi trên xe không bật mà tất cả bỗng nhiên đều bật hết làm mình hoảng hổn. Mình như một viên thuyền trưởng Nemo trong tiểu thuýêt "hai vặn dặm dưới biển" lái tàu ngầm đi giữa biển nước Hà “Lội” mênh mông và đầy mùi nước cồng
Đành phải nhờ mấy người đì đường đẩy hộ lên chỗ khô ráo, gọi cứu hộ năm lần bẩy lượt xe cũng chẳng đến vì hình như cũng bị chìm xe giống mình, nhục ơi là nhục
Gọi điện cho mấy bác thợ quen bác ấy bảo :” mở nắp capo rồi lấy tuốc nơ vít tháo cái lọc gió ra vứt mịa nó đi vì nước vào rồi, sau đó lau sạch bugi” nhưng mừ xe mình V6 phun xăng điện tử chả biết bugi ở đâu cả, mà cũng không dám mở vì kinh kinh
Thế là đành vi phạm hiệp định biển theo đó nếu tàu chìm thì thuyền trưởng phải ở lại chết cùng tầu, vứt mịa nó xe giữa biển lững thững chui vào quán café khô ráo nhất gọi bát mì cho đỡ đói và làm ly café cái đã
Thế rồi sang qua, chiều tới đêm đến đường vẫn tắc xe vẫn ngập thiên hạ hoảng loạn, ôi thôi đành lê bước về nhà cho nó khỏi ốm mặc em nó ngoài đường và cầu thánh Ala phù hộ không bị bọn đục nước béo còn vật trộm Gương , đèn pha hay tệ hơn nữ là mang em đi hu hu

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Chia buồn với bác và những ai đành bỏ vợ giữa đường, mặc tấm thân trần cho thằng táy máy. Nhưng chưa biết thể nào, chứ như miêu tả trên thì e rằng gãy gánh giữa đường mất thôi: Do cố nổ máy khi không thể: Chết ngộp.

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Chia buồn cùng Bác, mong vợ Hai Bác tai qua nạn khỏi:mad:

Em để vợ Hai ở Sè gòn, chỉ ra Hà "lội" công tác vài ngày, chứng kiến cảnh lụt mới thấy mấy Bác Hà thành liều thật, có lẽ vì vậy mấy ông ở VAMA đều đặt nhà máy gần Hà "lội" để tiện phục vụ[:-]

Hạng B2
19/9/07
313
1
0
bác ơi, nó đã chết máy mà bác lại đề nổ thì hỏng máy mất rồi. quả này bac mất vài chục chai là cái chắc (bác đã lên hạng B2 rồi mà không đọc các bài về "Phòng chống xe hỏng khi ngập nuớc" à, mà HN thì năm nào chẳng ngập, hic. Chia buồn cùng bác, em biết thân biết phận vợ 2 chân ngắn nên em để vợ ở nhà 2 ngày nay rồi, đi 2 bánh cho nó lành (dù bị ướt).

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53
tungtranvios nói:
bác ơi, nó đã chết máy mà bác lại đề nổ thì hỏng máy mất rồi. quả này bac mất vài chục chai là cái chắc (bác đã lên hạng B2 rồi mà không đọc các bài về "Phòng chống xe hỏng khi ngập nuớc" à, mà HN thì năm nào chẳng ngập, hic. Chia buồn cùng bác, em biết thân biết phận vợ 2 chân ngắn nên em để vợ ở nhà 2 ngày nay rồi, đi 2 bánh cho nó lành (dù bị ướt).

Vẫn biết làm thế là nguy hiểm dễ bị hỏng nhưng vẫn muốn thử vượt qua xem sao

Hạng C
26/6/07
667
10
18
Anh làm ở công ty em trước khi đi tháo ngay cái lọc gió đi rất an toàn, em thấy cách này cũng hay.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Ngập hơn nửa bánh xe thì tốt nhất là án binh bất động các bác ơi.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
BMW325Blackberry nói:
Anh làm ở công ty em trước khi đi tháo ngay cái lọc gió đi rất an toàn, em thấy cách này cũng hay.

Chẳng an toàn đâu bác ơi!!! theo cách này động cơ càng toi sớm. Tốt nhất, tắt máy xuống xe tìm quán cafe làm một ly rồi goi cứu hộ đưa em nó về.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
sonnguyen nói:
Ngập hơn nửa bánh xe thì tốt nhất là án binh bất động các bác ơi.

Hôm qua e thấy có con Mondeo ngập qua khỏi capô. Có án binh bất động thì cũng phải rã máy thôi bác son nhỉ! Thật khiếp, không còn cái gì mà không sửa nữa cho con xe mon đó.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
18/6/08
49
1
6
Kinh quá, các bác cứ chơi SUV thành ra điếc không sợ súng. Nhà em Spark biết than biết phận, chỉ chọn bờ đê mà đi, nhất quyết không xông pha trận mạc, vậy ma em vẫn còn run.