Hạng B1
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
mùi thúi của Đa Phước chỉ là phần nhỏ. phần quan trọng là giao thông khu Nam yếu quá ít đường và kẹt xe) và ko đc nhà nc đổ mạnh vào làm như khu Đông nên ko thể bằng đc đâu bác. Ngoài ra khu Nam đất trũng thấp ngập mạnh. muốn khô thì phải đổ nhiều tiền nâng đường làm lại hệ thống thoát nc thải... nhà nc có đổ tiền vào làm ko???

Hạng B2
11/5/15
177
131
43
Dzậy mà dân cứ tranh nhau mua đất ở Nhà Bè như Metrocity gì đó, chưa mở bán mà tranh nhau cọc kakaka, chỗ đó sao tránh khỏi Đa Phước? cũng có một số lại trông mong sẽ di dời bãi rác kakaka :D

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Dzậy mà dân cứ tranh nhau mua đất ở Nhà Bè như Metrocity gì đó, chưa mở bán mà tranh nhau cọc kakaka, chỗ đó sao tránh khỏi Đa Phước? cũng có một số lại trông mong sẽ di dời bãi rác kakaka :D
Sẽ di dời đó bác, nhưng tầm 8-10 năm nữa sau khi Đa Phước đã Full. Lúc đó bắt buộc phải chở rác đi chôn ở Thủ Thừa. Đang xây cái bãi rác tổ chảng ở Thủ Thừa đó a!

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
Để hạn chế mùi thúi nó lại chuyển qua dùng hóa chất độc hại nữa thì càng chết... Nói chung tranh xa bãi rác thải là thượng sách :D
Cái nhà máy xử lý nước thải TML đến đâu rồi các bác? Lúc nào mùi thối sẽ qua Q2?

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mình nghĩ khu Nam hiện tại hợp cho những ai làm việc và học tập trong khu Nam thôi, chứ nếu phải vòng len trung tâm làm/học mỗi ngày thì quả thật đó la một thách thức lớn đó a! Ong xã mình di chuyển ngược từ q3 (nhà mình) sang q7 (cơ quan) mỗi sáng mà đã đủ than rồi (đó là dòng ngược nén mật độ giao Thông thoáng hơn dòng xuôi). Việc tranh nhau giữ chỗ là có thật và có lẽ cũng sẽ có khá nhiều Ng chọn khu Nam nếu ho ko có nhu cầu sang bên này

Hạng B1
Nếu so bán kính khu Nam về trung tâm Sài Gòn (chợ Bến Thành) thì nó vẫn gần hơn so với các khu khác. chỉ tiếc là hạ tầng giao thông chưa được tốt, kẹt xe thường xuyên diễn ra.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Quỹ đất ở khu Nam còn nhiều và gần trung tâm SG, Nếu hạ tầng ổn thì nhà đầu tư sẽ trúng lớn.
chữ "Nếu" của bác tương đương cả vài tỷ đô tiền hạ tầng giao thông đấy

Chỉnh sửa cuối: