Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
26/8/11
500
16
18
Cách đây mấy tuần em nhận được cái thư cam kết của chủ đầu tư Harmona đến tháng 8.2013 + 2 giao nhà.
Đúng là sau hơn 2 năm từ khi khi ký hợp đồng mua nhà đến giờ em nhận được không ít hơn 3 lần cam kết sẽ giao nhà, sẽ giao nhà. Một điệp khúc bất tận. Hôm nay tình cờ đi làm em ghé qua xem thợ thuyền làm việc thế nào, có đông vui không, tiến độ đến đâu rồi. Thì bị các chú bảo vệ xua như xua ... chó. Bên trong thoáng thấy được và chú công nhân đi tới đi lui ... Em không biết sao nữa. Tiền phạt trễ hợp đồng giao nhà cũng chẳng bù nổi tiền thuê nhà của em mấy năm qua vậy.

Tập Lái
10/4/13
0
0
1
Thanh Niên giờ đuối vốn lắm bác ơi, mong là cuối năm nay bác sẽ được giao nhà :D

Hạng B2
21/5/13
231
33
43
có 1 sếp trong dàn tổng bên này đang ở kế nhà em, lúc tối về có gặp, ổng nói tháng rồi Harmona bán được cả 70 căn, vậy là có tiền để hoàn thiện giao nhà cho bác rồi, bác đừng quá lo lắng :D

Hạng C
26/8/11
500
16
18
Em đuối luôn rồi ... Cam kết, cam kết và cam kết. Em gặp tên Hoà phụntranhs kinh doanh, nhưng cảm giác không có gì chắc chắn cả.

Hạng B2
21/5/13
231
33
43
Bác qua Âu Cơ Tower thuê nhà ở đỡ đi, bên đó vừa giao nhà nên giá thuê còn rẻ, khoảng 6 tháng nữa chắc nhận đc nhà bên Harmona

Hạng C
26/8/11
500
16
18
Câu này em nghe một lần rồi khi mà thanh niên bán được cái văn phòng của nó tại lê văn sỹ. Nhưng dòng tiền đó chảy hết vào túi các ông ngân hàng rồi. Chưa kể cuộc tình giữa thanh niên và techcombank chấm dứt, anh chồng thanh niên đang cưa cẩm em bidv để đỡ lưng ấm cật ... Kg biết tồn tại đến bao giờ.
zValentino nói:
có 1 sếp trong dàn tổng bên này đang ở kế nhà em, lúc tối về có gặp, ổng nói tháng rồi Harmona bán được cả 70 căn, vậy là có tiền để hoàn thiện giao nhà cho bác rồi, bác đừng quá lo lắng :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/5/13
231
33
43
Còn cái gói hỗ trợ 30.000 tỷ của chính phủ kìa, biết đâu bác Thanh Niên lại được hưởng 1 tý, thôi thì bác lạc quan lên đi, có buồn thì nó cũng thế rồi

Hạng C
9/2/12
946
38
48
em cũng đang làm 1 nghành dịch vụ tại 1 công ty xây dựng đang đuối thật đuối, họ cũng đang có 1 dự án chỉ cần hoàn thiện thôi, nghe đâu chừng 30 tỏi và em biết còn lâu mới xong, còn Harmona thì ko biết sao, hi vọng sớm giao nhà vì Os rất nhiều bác đã kết và mua dự án này !
Goodluck!

8/12/12
611
423
63
HCM
REFRESH.OS nói:
Cách đây mấy tuần em nhận được cái thư cam kết của chủ đầu tư Harmona đến tháng 8.2013 + 2 giao nhà.
Đúng là sau hơn 2 năm từ khi khi ký hợp đồng mua nhà đến giờ em nhận được không ít hơn 3 lần cam kết sẽ giao nhà, sẽ giao nhà. Một điệp khúc bất tận. Hôm nay tình cờ đi làm em ghé qua xem thợ thuyền làm việc thế nào, có đông vui không, tiến độ đến đâu rồi. Thì bị các chú bảo vệ xua như xua ... chó. Bên trong thoáng thấy được và chú công nhân đi tới đi lui ... Em không biết sao nữa. Tiền phạt trễ hợp đồng giao nhà cũng chẳng bù nổi tiền thuê nhà của em mấy năm qua vậy.
Đợi chờ là hạnh phúc bác ah....

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
Nói chung là có gửi thư thì cũng đỡ đỡ bác ah.
Chứ im thin thít và lặn mất tăm mới đáng sợ.

Status
Không mở trả lời sau này.