Tập Lái
7/7/16
17
2
3
32
hcm
khonggiandep.pro
Mình mới vào tp. HCM sinh sống và làm việc.
Cũng không cso nhiều thời gian đi chơi mà chỉ nghỉ ngày cuối tuần. Mình muốn đi chơi thăm thú và khám phá HCM cho biết nhiều nơi. Mọi người giúp mình tìm những địa điểm vui chơi trong ngày có thể đến ở HCm với ạ.
Xin cảm ơn!

Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Mình mới vào tp. HCM sinh sống và làm việc.
Cũng không cso nhiều thời gian đi chơi mà chỉ nghỉ ngày cuối tuần. Mình muốn đi chơi thăm thú và khám phá HCM cho biết nhiều nơi. Mọi người giúp mình tìm những địa điểm vui chơi trong ngày có thể đến ở HCm với ạ.
Xin cảm ơn!
Hi bạn,
Sài gòn là vùng đất hội tụ nhiều nền văn hóa khác nhau, đặc biệt đến SG là hầu như bạn muốn ăn đặc sản vùng nào cũng có nhen
Ở SG vào cuối tuần bạn có thể đi tham quan 01 số nơi như:
- Trong thành phố: Đầm Sen, Suối tiên, Đại Thế giới, các bảo tàng, dinh Bảo Đại, Bưu điện thành phố và nhà thờ Đức Bà, các trung tâm thương mại...
- Vùng lân cận:
+ Bình Quới - đến với Bình quới những ngày cuối tuần bạn sẽ cảm nhận được sự mát mẻ trong lành của không khí, tránh xa sự xô bồ của thành phố.
+ Tây Ninh - Củ Chi, hiện tại đã có tour trong ngày đi kết hợp 2 địa danh này, bạn có thể đăng kí đi tour hoặc tự đi xe máy đều ok bạn nha
+ Vũng Tàu: địa danh mà người dân sài gòn hay chọn làm điểm đến vào cuối tuần, vừa được tắm biển, ăn hải sản lại có thời gian tham quan các thắng cảnh nổi tiếng lại đây
+ mỹ tho - Tiền Giang: Nếu bạn là người thích phượt thích khám phá hãy nên dành 1 ngày để đi tuyến điểm này, bạn có thể cảm nhận được những nét đẹp trong đời sống của người dân vùng sông nước, thưởng thức các món ăn đặc sản của vùng miền...