Tập Lái
27/6/18
2
12
3
46
HCM: Đăng ký sang tên xe theo tuyến, quận, không còn tập chung ở 282 Nơ Trang Long, Bình Thạnh
Mình chia sẽ post này dành bác nào chưa biết, & chuẩn bị đi XX để sang tên nhé, bác nào biết rồi xin bỏ qua hộ :)
Số là sáng hôm qua em đi sang tên xe, HK Q7, nhưng e ở Bình Thạnh, gần 282 NoTrangLong luôn, hoàn thiện hồ sơ nộp vô thì bị trả ra, vì sai tuyến, chỉ về Q.9. Cò lân la muốn “vượt tuyến”, bỏ nhỏ … 1.5tr nhé. K muốn mất time, e OK. Cò cầm xèn vô abcd to nhỏ gì đó với mấy ảnh, nhưng vẫn bị lắc đầu..rất cứng. Vậy là chở theo anh cò đạp luôn lên Q9, mất công lại lọ mọ tìm địa chỉ hay sai xót gì nữa...Phù cuối cùng cũng xong.
Anh em chú ý, quận huyện theo tuyến như bên dưới, cứ thế mà làm, không lộn xộn với mấy ảnh được :))
- Địa điểm thứ 1: Điểm đăng ký xe ô tô tại Đội CSGT An Sương (Địa chỉ: 1509 Nguyễn Ảnh Thủ, P. Trung Mỹ Tây, Quận 12, TP.HCM) sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe đối với các loại xe ôtô con, ôtô chở người (ôtô khách) có số người dưới 30 chỗ ngồi, ôtô chở hàng (ôtô tải) có trọng tải dưới 5 tấn (5.000kg) và xe Rơ moóc hoặc Sơ mi rơ moóc của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận, huyện: Huyện Hóc Môn, Củ Chi, Bình Chánh; Quận 12, Tân Phú, Bình Tân.

- Địa điểm thứ 2: Điểm đăng ký tại Đội CSGT Rạch Chiếc (Địa chỉ: 212 Quốc Lộ 1A, P. Tân Phú, Quận 9, TP.HCM) sẽ tiếp nhận hồ sơ đăng ký xe đối với tất cả các loại xe ôtô của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận, huyện: Huyện Nhà Bè, Cần Giờ; Quận Thủ Đức, 2, 9, 7.
Điểm này em mới đi về: cũng dễ tìm nhưng đi xe hơi sẽ hay bị lố vì đường 1 chiều nhé. các bác chạy tấp ngang cổng chào Khu du lịch Suối Tiên, đi thêm khoảng 800m, đường nhỏ 1 chiều, chú ý kẻo đi lố, bên phải có hẻm nhỏ, cỡ 1 xe hơi rưỡi, quẹo vào là thấy..

- Địa điểm thứ ba: 282 Nơ Trang Long Q. Bình Thạnh, TP.HCM. cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận không thuộc 2 điểm trên: và các đối tượng xe ôtô chở người (ôtô khách) có số người từ 30 chỗ ngồi trở lên, ôtô chở hàng (ôtô tải) có trọng tải từ 5 tấn (5.000kg) trở lên của cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp có hộ khẩu và trụ sở tại các quận, huyện: Huyện Hóc Môn, Củ Chi, Bình Chánh; quận 12, Tân Phú, Bình Tân.

Nguồn: internet hehe
Hy vọng thông tin này hữu ích!

Tập Lái
27/6/18
2
12
3
46
mình đã bảo là dành cho nhưng ai chưa biết mà lị ;) chứ mấy bác chuyên mua bán, thay đổi vợ như cơm bữa thì qua rành, e không dám tí toe ạh :cool:
Đơn cử mấy ông bạn cùng côngty em, thậm chí 2 người chủ bán xe cho em đều nghĩ cứ chạy ra 282 NTL làm đấy nhé :). Và em cũng dính chưởng Ahihi

Hạng C
24/6/10
508
3.608
93
Nhân đây nhắn bác chủ là nếu có đi Hà Tây thì đừng search bản đồ đường đi tỉnh Hà Tây nhé, nếu bác chưa bít!

• Like
Reactions: thientuu
Tập Lái
9/1/16
17
12
3
Quận 9
mình đã bảo là dành cho nhưng ai chưa biết mà lị ;) chứ mấy bác chuyên mua bán, thay đổi vợ như cơm bữa thì qua rành, e không dám tí toe ạh :cool:
Đơn cử mấy ông bạn cùng côngty em, thậm chí 2 người chủ bán xe cho em đều nghĩ cứ chạy ra 282 NTL làm đấy nhé :). Và em cũng dính chưởng Ahihi

Cảm ơn bác, dù sao cũng dành cho những người chưa bik như em

Tập Lái
28/11/18
11
5
3
36
Địa điểm CSGT Rạch Chiếc là điểm 1 hay điểm 2 trên hình này vậy bác?
HCM: Đăng ký sang tên xe phân theo tuyến, quận, không còn ở 282 NTL, Q.BT

Theo mô tả của bác tuan4th ở trên là qua Suối Tiên có hẻm bên phải, tức là điểm số 2 trong hình. Em cũng có đi đóng phạt (xe 2 bánh) ở đây 1 lần. Nhưng theo search trên google map thì nó chỉ là ở bên kia đường (điểm số 1)??? Đầu tuần sau em sẽ phải qua đây đăng ký xe.

Thêm nữa là phí đăng ký xe hơi vào HCM hiện nay là bao nhiêu vậy mấy bác? có chỗ nói 11tr, chỗ nói 20tr?

Hạng D
7/3/07
2.225
53.794
113
Địa điểm CSGT Rạch Chiếc là điểm 1 hay điểm 2 trên hình này vậy bác?
View attachment 1790129

Theo mô tả của bác tuan4th ở trên là qua Suối Tiên có hẻm bên phải, tức là điểm số 2 trong hình. Em cũng có đi đóng phạt (xe 2 bánh) ở đây 1 lần. Nhưng theo search trên google map thì nó chỉ là ở bên kia đường (điểm số 1)??? Đầu tuần sau em sẽ phải qua đây đăng ký xe.

Thêm nữa là phí đăng ký xe hơi vào HCM hiện nay là bao nhiêu vậy mấy bác? có chỗ nói 11tr, chỗ nói 20tr?
Chỉ có Hà nội tiền đăng ký xe mới là 20tr. Sài gòn 11tr thôi bác. Đa số dân ở ngoải tưởng SG giống HN

• Like
Reactions: mgdaubo