Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Cuối tháng 7 em định đi từ SG ra Huế sau đó quay vào nghỉ và Off ba miền tại Hội an . Dự kiến em đi cùng 3-4 gia đình có trẻ em , các bác có kinh nghiệm cho em biết đi lộ trình như thế nào là hợp lý và có chỗ cho trẻ chơi luôn
Em định đi : SG- Qui Nhơn (hoặc Tuy Hòa ) -Nghỉ lại tối
Hôm sau đi tiếp -Huế -nghỉ lại Huế 2 hôm quay vào Hội an

Hạng B2
24/6/10
107
0
0
37
Sài Gòn
holidayinvietnam.net
manhodessa nói:
Cuối tháng 7 em định đi từ SG ra Huế sau đó quay vào nghỉ và Off ba miền tại Hội an . Dự kiến em đi cùng 3-4 gia đình có trẻ em , các bác có kinh nghiệm cho em biết đi lộ trình như thế nào là hợp lý và có chỗ cho trẻ chơi luôn
Em định đi : SG- Qui Nhơn (hoặc Tuy Hòa ) -Nghỉ lại tối
Hôm sau đi tiếp -Huế -nghỉ lại Huế 2 hôm quay vào Hội an

Ok, để mình giúp bạn lộ trình đi lại bà book phòng luôn dùm cho, khi nào đi và số lương người và các bác đi xe riêng như thế nào? cứ nói cho mình biết rồi mình vẽ lộ trình đi cho nha!

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Em vừa đi Đà Nẵng về, có đi sang Huế một ít - Lăng Cô.
Em nghĩ bác nên đi thế nàyhay hơn nè: SG-Nha Trang , Nha trang - Huế.
Hai hành trình trên đều có thể lái trong một ngày là đến (đã tính luôn thời gian ăn, nghỉ). Nghỉ lại Nha Trang bác có thể cùng gia đình tắm biển, sang Vinpearl land chơi. bên đó có rất nhiều trò chơi cho người lớn và trẻ em(nhạc nước, thuỷ cung, các trò chơi cảm giác mạnh, đua xe, đu quay,..) rồi thưởng thức hải sản, thưởng thức Cafe Bốn Mùa..đã đến Nha Trang là phải thử cafe NTr. Sau đó lái ra Đà Nang, nếu thích có thể nghỉ lại đó 1 đêm hoặc dành nửa ngày để đi tham quan..Đà Nẵng hiện tại có cầu Thuận Phước dài hai mươi mấy Km nối từ tp Đà Nẵng sang núi gì đó..đẹp cực kỳ..rồi đi lên chùa có tượng phật cao 70m chụp hình..đường mới rất dễ đi..rồi tiếp đường đó có thể đi tham quan cây đa đại thụ 4000 năm...sắp tới sẽ phát triển du lịch tại đây..em có hình nếu bác muốn xem.

Sau đó từ Đà Nẵng lái xe khoảng 30 Km là đến Hầm Hải Vân, lái hết 5,2 Km đường hầm là sang Lăng Cô - Huế, có thể ghé vào quán Mai Nga nằm bên trái ngay khi ra hỏi hầm bên Lăng Cô..hải sản ở đây rất ngon, các quan chức của cả Huế và ĐN hay sang đây tiếp khách.

Đi ngang Phan Thiết bác nhớ cẩn thận tốc độ (bắn cả những đoạn cho chạy 80)và những đoạn cấm vượt..có camera núp lùm trong bán kính 90
Km quanh Phan Thiết...đến Ninh Hoà cũng có bắn tốc độ.
Chúc bác đi chơi vui vẻ.

Hạng B2
24/6/10
107
0
0
37
Sài Gòn
holidayinvietnam.net
Như bác car_addicted nói đúng đó! Từ Sg bác chay ra đến Nha Trang nghỉ đêm tham quan tại Nha Trang là ok rồì sáng hôm sau chay ra Huế nghé ngang Quy Nhơn - hay Đà Nẵng chơi rồi chiều Tối đến Huế là ok! Nhớ contact mình sẽ book phòng cho giá và dịch vụ sẽ tốt hơn là bác tự book đó!

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Em ké bác chủ thớt tí!
Các bác cho em hỏi từ Nha trang ra Phú Yên qua đèo Cả, còn đèo Cù Mông (Quy Nhơn) thì có đường tránh phải không ợ? Hầm Hải Vân mấy làn xe? mình chạy ở làn nào? tốc độ cho phép trong hầm là bao nhiêu? Em định đầu tháng 8 lái 4B đi Huế, lâu quá không đi đường dài..e cảm ơn trước!

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Cám ơn các bác đã tư vấn . Nhất chỗ nào ăn ngon sạch sẽ các bác cho em biết thêm nhé

Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Bác nên khởi hành sớm, trước 5h để khỏi kẹt xe tại cửa ngõ Sài Gòn giờ cao điểm buổi sáng.

Ăn trưa ở Cà Ná, có những quán ven biển ăn cũng dc.

Nếu đi đúng tốc độ thì đến Nha Trang khoảng trước 3h chiều. Nghĩ ở Nha Trang cũng tốt. Còn nếu chưa muốn nghĩ thì chạy qua Tuy Hòa. Nếu dừng ở Tuy Hòa thì ở Khách sạn Hùng Vương theo mình là rất được. Giá rẻ mà dịch vụ cũng tốt. Nằm ngay trên đại lộ Hùng Vương. Sát bên có quán ăn hải sản luôn. Giá thì 250k 1 phòng mà có ăn sáng. Nghĩ ở đây sáng hôm sau chạy thẳng theo đại lộ Hùng Vương là ra QL1A đi tiếp.

Hạng B2
24/6/10
107
0
0
37
Sài Gòn
holidayinvietnam.net
Theo mình nghĩ bac nên chiu khó tôn ti mà nghĩ o tieu chuan 3 sao tro lên, vi minh da chay xe ca ngay troi roi co cho ngu nghi ma cung ko good thi con suc dau cho nhung ngay kế! 3 sao trở lên alo cho Toàn ưu đãi đặc bệit!

Hạng B2
5/3/10
106
4
18
Thuận Thảo -Tuy Hòa chưa ?
manhodessa nói:
Bác nào đã nghỉ ở khu Thuận Thảo -Tuy Hòa chưa ?

Khu Thuận Thảo – Tuy Hòa là khách sạn 5* và khu vui chơi, ăn uống khép kín. Tuy nhiên là vì bác chỉ nghỉ 1 đêm để tiếp tục hành trình ngày mai thì nên chọn khách sạn nào mát mẻ, yên lặng để nghỉ ngơi. Nếu muốn sang thì Resort Đồi Thơm, cách TP Tuy Hòa 5km cùng hướng ra Huế, hoặc không thì xuống khách sạn 4* KAYA ở đường Hùng Vương mới vừa xây cũng hay lắm (có hồ bơi tầng 8) cũng đẹp lắm, gần biển.

Status
Không mở trả lời sau này.