Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
Em kính chào các bác. Chẳng là ở nhà em có ông chú muốn mua 1 căn nhà ở đường Võ Thị Sáu. Diện tích là 4.5x11m. 1 Trệt 3 lầu. 3 phòng ngủ có toilet, 1 pk, 1 bếp, 1 sân thượng có phòng gym, phòng thờ. Kết cấu nhà theo kiểu lệch tầng nên mỗi phòng trừ toilet thì dt chỉ khoảng 16m2. Đặc điểm căn nhà là trước mặt thì đi hẻm bên Hai Bà Trưng, sau lưng thì đi hẻm bên Võ Thị Sáu. Hẻm bên HBT thì hẹp, khoảng 4m, xe hơi chui lọt. hẻm bên VTS thì 6.5m, hẻm nhựa, đẹp, ngăn nắp, 2 xe hơi đi phà phà. Như vậy là 2 mặt tiền hẻm nên các phòng rất thoáng chỉ mỗi tội hơi nhỏ. Từ hẻm bên VTS đi bộ ra đầu hẻm khoảng 20m, bên kia là công viên Lê Văn Tám. Hiện tại chủ nhà đang kêu giá 7tỉ, vậy theo ý các bác giá này có thể mua được ko ạ ?
Em trân trọng cảm ơn các bác và xin hứa sẽ vote các bác đầy đủ :)

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
hix, cám ơn bác TuanDo. Em chờ cả buổi sáng mà chỉ có bác giúp em. Anyway các bác cho em hỏi, nếu mà cho tây thuê thì 1 phòng khoảng 16m2 chưa tính toilet và khu thay quần áo thì tây nó có thuê không ạ? Phòng có toilet riêng trong phòng và sảnh thay quần áo , thoáng.

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
7 tỷ bác mua cái nhà bé tẹo chui ra chui vào làm gì vậy trời, nghe như kiểu triệu phú ổ chuột ngoài HN :D Khu vực quận PN & BT gần đó thiếu gì nhà to đẹp, thời điểm này lượm mặt tiền cũng có luôn, xa hơn khoảng 2km chứ mấy. Em thích mua nhà đất thật nhưng 0 bao jo bỏ tiền kiểu đó, đầu tư hay ở đều chả thấy có gì hợp lý

Hạng C
6/1/11
920
9
18
Giá vậy là không mắc. Bà chị em ở hẻm Thạch Thị Thanh, DT lớn hơn nhà này một chút mà nghe đâu có người trả 7-8tỷ rồi. Khu này gần Đinh Công Tráng, tây thuê ở nhiều đó bác. Ở cũng tiện lợi lắm. Nhưng đúng là khu này giá nó vẫn thế mấy năm nay rồi.

Tập Lái
17/6/11
8
0
1
Hôm trước e đọc báo có căn bên đường HH Thám bên BT có căn 8 x 10m xây 3 lầu hẻm xe tải , 2 oto đậu được luôn trong nhà giá 4 tỷ chưa TL

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
Alonso Fernaldo nói:
Hôm trước e đọc báo có căn bên đường HH Thám bên BT có căn 8 x 10m xây 3 lầu hẻm xe tải , 2 oto đậu được luôn trong nhà giá 4 tỷ chưa TL
Bác mà cứ nghe theo mấy tin đăng báo, có ngày té ngửa luôn (Tuy nhiên đa phần đăng tử tế)

Status
Không mở trả lời sau này.