Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Help help về đầu CD Kia Moring

Tập Lái
10/4/12
8
0
0
49
Hà Nội
Sau khi tự độ xong điều khiển âm thanh trên vô lăng Kia MN, Em kiểm tra các đầu giắc cắm của dây điều khiển vô lăng xem có chắc chắn không nhưng em lại quên không tắt đài bây giờ đài của em bị như này:
Các bác có cách nào khắc phục được không chỉ giúp em với ạ ?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Tắt power bên nút trái, sau đó bật lại thì nó lên bình thường lại thôi. Đâu HU của MN hay bị lỗi này.

Tập Lái
10/4/12
8
0
0
49
Hà Nội
Cảm ơn bác jungle, em làm theo bác rồi mà không hết. Tháo cực Ắc quy, cáp màn hình cũng vậy

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Bác tháo socket đen phía sau HU ra thử coi, chỉ để lại socket nâu và xám thôi. Đầu này rất khó hư, bác kiểm tra lại thao tác của bác đi, có chỗ nào sai rồi đó.

Tập Lái
10/4/12
8
0
0
49
Hà Nội
Re:Help help về đầu CD Kia Moring

jungle nói:
â

Bác tháo socket đen phía sau HU ra thử coi, chỉ để lại socket nâu và xám thôi. Đầu này rất khó hư, bác kiểm tra lại thao tác của bác đi, có chỗ nào sai rồi đó.
Lúc [font="arial,helvetica,sans-serif"]đầu[/font] em làm đúng theo bác hướng dẫn, [font="arial,helvetica,sans-serif"]sau đó thay đổi lại đường đi bắt dây mass vào chỗ ổ khoá điện .[/font]Cho đến bây giờ [font="arial,helvetica,sans-serif"] tất cả chức năng hoạt động bình thường, không bị loạn, em nghĩ là bị chập điện do em cắm lại cái giắc cắm phía dưới cuộn clocksing ( chỗ có 1 dây còi đi qua) trong lúc đang mở đài, và sau đó màn hình bị như vậy.[/font]