Tập Lái
8/8/12
13
14
3
HCM
Xe em bi tình trạng cách đây vài ngày. Trước đó em có phát hiện ra gián và đã tieu diệt. Sau đó mỗi lần khởi động xe lại nghe mùi gián, khi máy lạnh chạy thì mùi hết ngay. Em nghĩ tổ gián còn nầm đâu đó. Có bác nào đã gặp tình trạng này chưa? Hoặc có bác nào bày em cách chữa trị với( mùi khó chịu và bị bà cả cằn nhằn)

Đa tạ các bác

Hạng D
26/9/08
2.609
4
38
53
Bac phai rang kiem ra to gian,con con nao Chet trong do.bac phai don lai het xe roi. Bac Gia nhap hoi I luon cho vui

Hạng B2
10/10/11
220
4
18
Bác đóng hết cửa lấy bình xịt gián xịt rồi mở cửa ra chờ cho hết mùi rồi thuốc xịt xong mua 5000 lá dứa or 50g cafe hột về bỏ vô xe là xong. Bác nhớ xịt luôn dưới chổ để bánh sơ cua nha, thường gián hay làm tổ trong đó vì E cũng bị rồi ^_^.

Hạng B2
17/7/11
180
1
18
Ko biết bác có bị giống xe em lúc trước ko, mỗi lần khởi động xe là nghe mùi mốc gần như mùi gián "tỏa" ra từ các hốc máy lạnh, khi lốc lạnh xe chạy thì mùi hôi bắt đầu hết dần ... Em lên hãng kiểm tra thì lọc gió máy lạnh xe em bị mốc, em thay luôn lọc gió (2cái) hình như hết 800k là hết mùi luôn.

Nếu em chuẩn đoán đúng bệnh thì cho em ly cafe nha bác

Hạng B2
16/7/12
417
6
18
Thong thuong xe cac Bac di thuong xuyen thi it khi co mui moc hoac gian vao lam to. Con xe cu dau trong gara thi se bi moc he loc loc may lanh, gian chui vao lam to, doi khi co ca cac ong Ty vao can nat day dien luon. Con tinh trang xe Bac chu Em nghi nen di ve sinh may lanh, thay loc va mua it la dua cho vao cop xe se het mui hoi. Con neu xe it di thi mua may bit Long Nao de vao cop xe de gian khoi chui vao!

Tập Lái
8/4/11
2
5
3
38
Hà Nội
theo em bác nên kiểm tra lại chỗ khoang điều hòa , nó nằm ngay ở cốp bên phải bác chỗ đó là rất hay bị nó chui vào ,

Tập Lái
8/8/12
13
14
3
HCM
Cám ơn các bác đã bày cách. E sẽ áp dụng các cách mà bác đã bày. Bí quá thì tống vào garra vậy. E mua xe của bác trên đây nhưng bận quá cũng ít vào. Nếu có dịp ofline hoặc off chai, e xin đu theo ạ