Hạng B2
12/2/07
379
3
18
trước đây có mấy bác tí vào làm tổ trong khoang máy em đã giải quyết xong, nay lại đến họ hàng nhà kiến lửa kéo đến định cư, khổ một nỗi chúng nó làm tổ ở đâu đó trong taplô nên không có cách nào tiêu diệt. mở tung cả taplô vì chúng nó thì hạ sách quá, nếu dùng thuốc diệt côn trùng xịt vào trong taplô thì chưa chắc đã chết hết mà không khéo mình chết trước. vậy bác nào có bài nào hay cho em xin 1 ít để tiễn biệt họ hàng hang hốc nhà kiến này em xin đa tạ.

Hạng D
RE: hết chuột đến kiến, vấn đề nan giải !?

Trích đoạn: honghai

trước đây có mấy bác tí vào làm tổ trong khoang máy em đã giải quyết xong, nay lại đến họ hàng nhà kiến lửa kéo đến định cư, khổ một nỗi chúng nó làm tổ ở đâu đó trong taplô nên không có cách nào tiêu diệt. mở tung cả taplô vì chúng nó thì hạ sách quá, nếu dùng thuốc diệt côn trùng xịt vào trong taplô thì chưa chắc đã chết hết mà không khéo mình chết trước. vậy bác nào có bài nào hay cho em xin 1 ít để tiễn biệt họ hàng hang hốc nhà kiến này em xin đa tạ.
Bác nhớ đa tạ nghen :)
Em chỉ bác cách này, lấy 1 cái đĩa cho ít mật hay nước đường để lên táp-lô cho kiến nó bò ra ăn, xong bắt từng con bẻ đầu bẻ chân nó là hết ngay ấy mà :)

Hạng C
2/10/07
817
4.240
93
57

Trích đoạn: DvDKNY
Bác nhớ đa tạ nghen :)
Em chỉ bác cách này, lấy 1 cái đĩa cho ít mật hay nước đường để lên táp-lô cho kiến nó bò ra ăn, xong bắt từng con bẻ đầu bẻ chân nó là hết ngay ấy mà :)
Làm như bác thì quá ác . Chỉ nên bắt từng con rồi lấy Raidmax xịt thẳng vào mặt nó

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Ban đêm bác dùng thuốc xịt kiến vào capo rồi đóng cửa lại đến sáng mai mở cửa dọn dẹp có sao đâu

Hạng B2
12/2/07
379
3
18

@bác DvDKNY : em sẽ làm theo lời chỉ của bác nhưng em e rằng có một số con bị tiểu đường nó kiêng không dùng mật và đường thỉ có món zì khác để chiêu dụ nó không hả bác ?
@ bác songhan : chúng nó làm nhà trong taplô chứ không phải capo bác ạ.

Hạng B1
19/2/08
80
21
8

LẤY FALCON XỊT VÀO KHOAN VÀ NỘ THẤT TRONG XE ĐÊ KHOẢN 1 ĐÊM ^_^
ĐẢM BẢO KHÔNG SAO

Hạng B2
24/10/07
254
0
0

Bác nếu dùng chai xịt thì chon tối T7 xịt xong đến CN Bác mở hết 4 cửa ra 1 lúc cho gió thổi là OK thôi Bác ạ, ko hại gì người đâu,

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Trích đoạn: honghai

@bác DvDKNY : em sẽ làm theo lời chỉ của bác nhưng em e rằng có một số con bị tiểu đường nó kiêng không dùng mật và đường thỉ có món zì khác để chiêu dụ nó không hả bác ?
@ bác songhan : chúng nó làm nhà trong taplô chứ không phải capo bác ạ.

Gọi CAP đến kiểm tra hộ khẩu bọn kiến, đôi khi còn có bia uống ấy chứ !

Đùa thôi xịt thật nhiều bình xịt muỗi kiến chết ngay mà, bác còn để bọn chúng ở đấy đố chân dài, váy ngắn nào mà dám đi xe bác !

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
53

Pac để xe ngoài nắng độ 03 ngày thì chẳng còn em kiến nào sống nỗi đâu

Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM

Em đã từng bị kiến vào làm tổ trong xe và em làm như sau:
- Đi rửa xe. Bảo họ xịt rửa hốc bánh và gầm xe kỹ, chủ yếu cho lũ kiến thấy động bò ra ngoài.
- Yêu cầu lau chùi nội thất, đồng thời giết hết những chú kiến chạy ra ngoài.
- Mang xe về mở cửa và phơi nắng một buổi trưa (vừa thơm xe mà lũ kiến còn sót lại nóng quá cũng bỏ chạy hết:D)

Sau đó thỉnh thoảng Bác cũng nên dùng chại xịt côn trùng xịt dưới gầm xe và đặc biệt là xịt thành vệt dưới đất quanh 4 bánh xe, bọn kiến nghe mùi cũng sẽ sợ không dám bò lên xe nữa:D:D:D