Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Dear all,

Tình hình là nhiều bác mới mua xe hoặc có xe nhưng chưa bao giờ đi xa hơn "lãnh địa" PhanThiết, Dalat.... nên một vài bác đề xuất làm chuyến NhaTrang để được test xe & thưởng ngọan cung đường đẹp!

Đặc biệt, bác Billyrace vừa trúng giải nhất trong buổi party của HFC là một chuyến đi Hòang Gia du thuyền tại Hòn Tằm - NhaTrang, chắc là cũng đang nôn nóng được trải nghiệm xem nó ra sao. Đi một mình chắc là không cute chắc chắn Billy rất mong muốn thêm nhiều th/viên HFC cùng join - joy & relax cùng!:D

Chuyến đi của Billy 3ngày2đêm - sẽ như vầy nè - hix:

HFC Offline Lần 7: HÒN TẰM RESORT Phóng sự ảnh NHATRANG (5~7/03/2011) - Trang 18

Các quyền lợi như sau:
ROYAL VACATION - KỲ NGHĨ DƯỠNG HOÀNG GIA
3 NGÀY 2 ĐÊM BAO GỒM ĂN UỐNG DÀNH CHO 02 NGƯỜI
- Tham quan vịnh Nhatrang & nghỉ đêm trên du thuyền lộng lẫy & tiện nghi
- Êm giấc ngọc trong bungalow được thiết kế theo kiểu hoàng gia
- Xe đưa đón sang trọng tại sân bay CamRanh
- Thưởng thức điểm tâm tại nhà hàng hoặc được phục vụ tại phòng
- Bưã trưa ngự thiện với các món hải sản tươi ngon nhất đại dương
- Bữa tối Hoàng gia dành cho 2 người trên biển cã hoặc trên du thuyền đầy lãng mạn
- Ngắm bình minh & hoàng hôn trên vịnh Nhatrang trong không gian đế vương
- Tham gia các trò chơi trên biển miễn phí
- Chơi goft tại sân goft đẹp nhất tại VN
- Thả hồn trên không trung ở độ cao 150m với khinh khí cầu
- Thư giãn với dịch vụ matxa trong 60'
- Có người phục vụ riêng trong suốt thời gian nghĩ dưỡng tại đảo & trên du thuyền
HFC Offline Lần 7: HÒN TẰM RESORT Phóng sự ảnh NHATRANG (5~7/03/2011) - Trang 18

Được ở phòng loại này:

ăn uống chổ này:

hai người (vợ chồng hay người yêu) cùng joy chổ này:

tối đến ngồi ngắm biển hay làm vài vòng quanh đảo:

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC: Offline NHATRANG 2011

Riêng Kevin thì vừa mới nhận được voucher chuyến đi 3N2Đ - tại chổ này:
http://www.sixsenses.com/SixSensesNinhVanBay/Accommodations-and-Rates.php
Cho nên lập thớt này rủ các bác cùng th/gia (dự kiến) đi vào cuối Tháng 2 hoặc đầu Tháng 3.

Chúng ta nên đi 3N2Đ - xuất phát tại Lotte - Q.7 vào tối Thứ 6 lúc 7.30 tối - đi đến thứ 2 - xin nghĩ thêm thứ 3, vào làm Thứ 4,5 & 6 - lại là cuối tuần nghĩ tiếp T7 & CN :)

Voucher chỉ được 3N2Đ - nên ngày Thứ 7 đi an toàn & thư giản thì chiều mới tới Nhatrang, nếu check-in vào liền sẽ rất phí một ngày deluxe hihi ... nên ngày đầu tiên sẽ tìm một hotel nào (dự kiến HonTam Hotel) họp quân lengkeng, ăn tối... tại NhaTrang.  Ngày 2,3 & 4 - thì mới check-in vào resort.

Em đang y/cầu Hontam & Sixsenses cho cái giá đoàn xem chổ nào hay & giá tốt thì mình cùng join.

Tuy nhiên, Royal Vocation thì giá rất cao gần 16.000.000đ/pkt - còn Kevin thì được voucher Deluxe Seaview Villa giá rất cao (đang chờ check lại) hình như là 969++/villa/day - nên cũng khó.  Vì nhìn vào cái bảng giá thì không dưới 2,000$ - choáng luôn: http://www.sixsenses.com/Packages-Special-Offers/index.php?propertycode=NHAHA

Chỉ còn đợi giá tài trợ của HonTam Hotel (Hontam Group nó chia ra làm 2 lọai phòng: Hontam Resort là sống trên đảo giá rất cao >=~200$/day, còn Hotam Hotel thì tương tự như hotel nhưng người ở thì được một số quyền lợi tại Hontam Resort), theo em biết tầm 55-65$/day/nett - bạn em GM sẽ miễn phí cho HFCer tiền canô, game khi ra đảo.... tương đương 400k/pax thì phải.

Em tính thế này: ngày bác Billy join du thuyền thì cả nhà mình cùng xin theo, lên đảo vô phòng Hòang Gia thì mình cùng vào chơi tiến lên, cào rùa, lengkeng.... Và sau đó một ngày thì cả nhà vào "villa của em" ec ec ... tại Sixsenses xem tại sao nó "chém" gần 1000$/ngày? rồi ở suốt cả ngày cùng em bơi lội cho nó sướng cuộc đời luôn hen!

Các bác ném đá, bình luận & chọn ngày thích hợp đ...ê!

Em thấy ngày 12-15Jan, 2011 - tức M10 - M13 là hay nhất - chỉ sợ ngày này phòng còn đông resort nó không cho mình dùng quyền Voucher :) - nhưng nếu các bác ok thì em deal xem sao! :)

Trước tiên, như mọi lần - ngày giờ xuất phát tính sau - nhưng đăng ký thì tính trước đã hihi ....
1. Kevinthai A
2. Kevinthai B + 2baby
3. Billyrace A
4. Billyrace B + 2baby
------- o o o --------

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

@Billy: cái voucher của bác em đang giữ thì thấy bác GM ký tên & đóng dấu - nhưng không thấy ngày hết hạn.  Tên & số điện thoại của bác đã được cung cấp cho bộ phận Reservation.  Không có deadline, cho nên cố gắng thu xếp đi sớm sớm ... để không "resort" nó quên, hay bất ngờ nó đổi GM thì ... kẹt :)

Riêng cái voucher Sixsenses của Kevin deadline đến 31July, 11 :)

Nhưng, Tháng 4 em & HFCer chinh phục Đông & Tây nước Mỹ.
Tháng 6, em & Tommy đi Geneva, Đức, Pháp & Italy.
Nếu Tháng 7 đi tiếp thì sợ lúa & phép năm không còn :)  - nên Tháng 2 & 3 là hợp lý nhất! :)

@traisg: nếu em có chổ nào giá tốt tại Nhatrang thì g/th cho cả nhà hen! Tks!

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

ack ack , cái giá này đau đầu và đau bụng quá . Em nghĩ kiếm KS tầm 40-50$ là OK rồi để dành xiền ăn hải sản . Hình như bác traisg lần trước giới thiệu The Memento gì đó có được không ? Hay kiếm cái nào trên đường Trần Phú bây giờ hình như nhiều lắm ở đây thì tối đi chơi dạo mát TP Nha Trang cũng OK . Ban ngày mình qua ké bác Billy và Kevin , tối mình về gác trọ của mình .
Em cũng đăng kí : 02L + 02 baby

Hạng C
25/4/10
696
1
18
TP.HCM
vn.360plus.yahoo.com

Đọc từ trên xuống dưới choáng voáng xây xẳm mặt màiii. Tinh hình rất chi tình hình là sau Tết hết tiền + hết phép = nghỉ đi chơi... Shinfffffff !!!! Các bác máu lửa quá e đu theo đuối đuối.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@Kevin :  Ây dà đầu năm mới đi làm mấy hôm mà lại nghỉ tiếp chắc sếp 
quá anh
. Vả lại F1 còn đi học nữa chứ.

Những chổ 5* như vậy chắc gì nó cho thành phần ...ăn theo???:D  Mà nếu sự thật là như vậy thì tụi em ra sẽ ...bơ vơ lắm:(  Anh phải check lại xem?

Em có thẻ hội viên Novotel giảm được 10% cho cái giá 120$
Còn Lodge cũng khoảng 60$ nhưng cực kỳ phí tiền vì KS đã cũ
.  Trên mặt tiền đường Trần Phú còn có khu an dưỡng của quân đội giá chỉ 250N em thấy là ở được nhất (có ML và máy NN).

@Tommy : Memento resort thì nằm ...trên núi:D cực kỳ yên tỉnh thích hợp nằm đọc sách và đi tham quan cảnh ruộng đồng và cuộc sống người nông dân Nhatrang .

Thời điểm này Nhatrang đang mát mẻ nên tranh thủ sớm.

Hạng C
21/1/11
527
0
0
HCM city

em thì không làm công ty nên chẳng sợ ai la mắng...chỉ sợ nghỉ nghỉ nhiều f1 bị kiu lên phòng giám thị hoài ,, ec ec...nhưng các bác cứ coi thử đi giờ nào cưng được nhưng đừng lố quá 1 ngày nghỉ của f1 thôi... em bị kêu lên hoài em chán....

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

@All: ec ec .... hix đúng rồi nhắc đến vụ F1 đi học đau cái đầu! :)
nhưng nếu đi NT bằng 4B thì đúng là cần phải 4N3Đ thì mới relax & joy được :)
cho nên phải chọn T7 & CN + thêm Thứ 2 & 3 - nữa thì mới tươm tất.

Còn không thì chỉ còn cách mua vé máy bay thì mới đúng 3N2Đ - nhưng F1 cũng phải nghĩ 1 ngày :)))

@traisg: chơi cái phòng 250k/ngày đ...ê! Chủ yếu là có dịp joy cái vụ Hontam Resort xem nó khác biệt ntn so với Vinpearl. 

Riêng cái vụ ghé thăm phòng thì có sao đâu trời - mỗi căn villa là một khu riêng biệt, có hồ bơi riêng..... k ảnh hưởng đến ai hết ah! Với nghành d/vụ thì khách là KING :).  Mình đến kêu thức ăn, dùng spa... nhiều người biết & trải nghiệm thì SSenses còn mừng nữa là.  Miễn đừng ngủ lại hay ca hát quậy tưng lên thì k được rồi :)

@Tommy: ec ec ... Kevin đang deal để mua lại cái voucher 01 Ana Mandara (NhaTrang) & 01 cái Sixsense (Ninh Vân) - nếu có cái giá thì pm cho bác biết - để xem ok thì joy lần cho biết "Họ đã làm điều đó ntn!?" :)))

@Qchau: kakaka... hix - đuối thiệt he!!?? báo cho em biết luôn nè - a vừa săn được cái voucher "Ana Mandara - Dalat" 3N2Đ nữa rồi kìa - nếu "đuối" quá thì sẽ ưu tiên bán lại cho em, HFCer hay OSer để kiếm tiền mua lúa đi chinh phục nước Mỹ nữa :)

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Phục bác Kevinthai cái vụ voucher quá đi, "bác đã làm điều đó ntn??" hihi, rồi các chuyến đi trời Tây của bác với Tommyha nữa, nghe phát thèm.
Nếu đi Nha Trang mà có thể ra Hòn Tằm xem thử nó như nào thì cũng hay thiệt, em ngóng các bác bóng bàn tiếp đây.

Hạng B2
16/1/11
421
7
16
52

Em có cùng câu hỏi với bác natto cho bác Kevin  " bác đã làm điều đó ntn ??? ""