Tập Lái
3/10/18
1
0
1
30
Da Nang
Hiện tượng máy gõ trên Kia morning MT
*Ảnh minh họa

Các bác cho em xin lời tư vấn:

Xe em KM 2011 MT đang có hiện tượng máy kêu lạch cạch rất lớn khi đạp tăng ga (đi kèm tua cao và hao xăng), hiện tượng này xảy ra sau khi em thay côn và roăng dàn cò. Gara đã kiểm tra mà không phát hiện ra lỗi ( đo áp suất thì thấy 1->2 máy bị yếu) đang đề nghị hạ máy kiểm tra mà em chưa dám.

Đã có bác nào gặp tình trạng trên chưa cho em xin ít lời tư vấn ạ. Em chân thành cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
29/10/20
40
21
8
50
Bác mô tả giống như hiện tượng rốc máy

ukc confirmed
Hạng B2
7/7/21
131
10.193
93
Các bác cho em xin lời tư vấn:

Xe em KM 2011 MT đang có hiện tượng máy kêu lạch cạch rất lớn khi đạp tăng ga (đi kèm tua cao và hao xăng), hiện tượng này xảy ra sau khi em thay côn và roăng dàn cò. Gara đã kiểm tra mà không phát hiện ra lỗi ( đo áp suất thì thấy 1->2 máy bị yếu) đang đề nghị hạ máy kiểm tra mà em chưa dám.

Đã có bác nào gặp tình trạng trên chưa cho em xin ít lời tư vấn ạ. Em chân thành cảm ơn.
Máy yếu thì không bị gõ.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Ở VN điều đầu tiên là ... chất lượng xăng (cái nì em gặp qua các bạn gùi), do đó bạn thử đổi xăng nào cho ngon trước sau đó tinh tiếp ... OK chưa, từ rẽ trước, sau đó đắt sau ....Thân !

Tập Lái
5/8/15
16
41
13
nguyên nhân do xăng bác nhé , cái này e gặp rồi . Bác đổ xăng ở cây khác và xăng 95 sẽ hết. Hồi xưa e cũng đi moning e biết.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Garage gì kì. Cứ k tìm ra nguyên nhân là đòi bổ máy người ta.
Cái này em đồng ý, do đó ít nhiều khi xữ dụng một món đồ nào đó mình cũng biết nguyên tắc của nó. Co thể không đi sâu nhưng phải biết .... Khác một điểm là còn bảo hành thì đi tiệm mà thôi.

Trở về đầu bài : Đợi chủ thớt trả lời ...... Mấy cái vụ đăng bài mà trốn luôn em hình như không thấy thích thú .... để tư vấn thêm đâu

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Trở về đầu bài : Đợi chủ thớt trả lời ...... Mấy cái vụ đăng bài mà trốn luôn em hình như không thấy thích thú .... để tư vấn thêm đâu
Đúng rồi bác! Nhiều ông lạ lắm, đặt câu hỏi nhờ tư vấn xong rồi lặn đâu mất. Người ta cũng phải bỏ kiến thức, thời gian để tư vấn chứ, thì ít ra mình cũng phải có phản hồi để thể hiện sự tôn trọng.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
29/8/13
150
98
28
Tp.HCM
questekpro.com
rút hết xăng cũ ra,đổ xăng mới bao hết nếu như lời chủ thớt mô tả trước đó ko bị gì. em cũng từng đổ xăng dọc đường bị 1 lần.