Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội
RE: HiLander or innova???

Trích đoạn: npt

Tới thời điểm này, em khuyên bác nếu không khoái Hilander thì mua CAP đi, INO hết khoái rồi :)
Em vote 1 phiếu cho CAPTIVA. Theo em nếu bác nghe ý kiến anh em trên OS này thì phải đến 20..50:D, chắc mới mua được xe. Bác xem có ai quen nhờ xin đi nhờ 1 chú INOVA, 1 HL, 1 CAP,... xem em nào mang lại cảm giá sướng nhất thì múc , thế thôi .

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: otosaigon

Nếu bác thongpn đã đưa ra ưu điểm của Innova > Hilander thì bác có thể tự quyết định nên chọn Innova. Ngoài việc động cơ máy dầu khá ồn ào còn thêm mùi dầu lúc nào cũng thoang thoảng trong cabin xe :(

Bác otosaigon nên nói rõ là mùi dầu nào thoang thoảng nhé!:D:D:D Xe em lúc trước chỉ có mùi dầu thơm của longleg thôi nhá!;););)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

HiLader, kiểu dáng thì ok các bác nhẻ, tiết kiệm ......nhưng tội có một điều máy kêu như máy chà, em chán nhất là khi ngừng đèn đỏ hoặc bị kẹt xe mà mấy bác phía sau cứ pha vào đít mình thấy khói xám xịt mắt cỡ chết đi được.

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Có gì mà mắc cỡ hả bác, cứ nghĩ đến ưu điểm của vợ 2 mình mà tự tin chứ. Tui cũng đang có kế hoạch cho một em công nông đây.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: ACEoto

HiLader, kiểu dáng thì ok các bác nhẻ, tiết kiệm ......nhưng tội có một điều máy kêu như máy chà, em chán nhất là khi ngừng đèn đỏ hoặc bị kẹt xe mà mấy bác phía sau cứ pha vào đít mình thấy khói xám xịt mắt cỡ chết đi được.
Bác nhạy cảm quá :)
Như bác thì mấy chú xe tải, xe bus, ... mắc cỡ thì còn ai lái xe nữa :D
Em chả thấy mắc cỡ gì hết, mấy thằng cha tối ngày cứ "tiểu đường" mới phải mắc cỡ chứ :D

Hạng B2
26/2/07
401
0
0
18 Nguyen Du - Ha Noi

Choài!!! Nhiều khi rỗi việc, chẳng có việc gì làm, chẳng có điều gì để nghĩ, thì em lại nghĩ: " Ờ, nếu cái xe của mình mà một ngày nào đó nó chạy lại êm ru, chẳng kêu tẹo nào khéo mình buồn chết, lại thấy nhơ nhớ cái thao tác cưỡi 2 bánh ra bãi xe, ngó nghiêng xung quanh xem hôm qua có thằng nào nhậu xỉn tương vào vợ mình không, mở cửa xe xoay chìa khóa và thế là Rư...ừ...m...cành...c..à..n..h...cành...c..à..n..h" Hay lắm các bác ợ:D:D:D. Em vẫn bỏ phiếu cho Hilander.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.477
2.237
113
48
TP.HCM

hehe.... tạch tạch tạch .... cành cành cành ... đặc trưng đó bác, nghe như trực thăng ý, vậy mới phê bác nhỉ :D:D
Bác isuzu2005 nói vậy là "cảm" được cái hồn của isuzu rồi đó :)

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Tui thấy giống tiếng máy cày thì đúng hơn. Đùa tí, ngoài cái vụ khói thì không dám nói nhưng tiếng máy nghe cũng hay chứ.

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

Nếu các bác phê âm thanh, sao không làm con Capti đi cho nó hầm hố,lại sang trọng,độ thêm đôi ống xả ngon vào là tiếng kêu phê liền,
hôm nọ em ngắm, nghe một con Matiz độ ống xả chạy đường Láng hạ mà phê luôn,
Máy dầu khói như thế bác đánh xe vào nhà, nhà bác nồng nàn mùi dầu!!!! [&:]