Hạng B2
Hôm nay em mới ngồi nói chuyện với ông bạn làm bên TOY. Hilux,Corolla 2007 sẽ lại là những thành công năm 2007 của TMV.... Lúc này các bác tha hồ mà lựa chọn nhé..... Em nghĩ ở Việt nam sau khi có HILUX của toy thì dòng xe pickup này có lẽ lại nhường về tay TOY mà thôi..... Các bác có nhiều kinh nghiệm phân tích xem thế nào? Em thì đang chờ COROLLA 2007..... Em sẽ thay Vios của em ngay...... Vẫn cứ phải ăn chắc mặc bền và luôn luôn quan tâm đến nhiên liệu..... Hơi nông dân tý các bác đừng cười

Merry X'Mas and Happy new year !

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/11/06
865
21.098
93
53
RE: Hilux,Corolla 2007 sẽ lại là những thành công năm 2007

Dòng xe Pick-up trên thế giới vẫn bị thống trị bởi các hãng của Mỹ (Ford, GM, Chrysler). Mặc dù TOYOTA, HONDA và NIS đã cố gắng rất nhiều để giành thị phần nhưng chưa thành công. Tôi không nghĩ là TOY lại thành công với dòng xe này vì đây không phải là thế mạnh của các hãng xe Nhật!!!:D

Nếu vào VN thì giá đừng quá cao.

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: dphiep

.... Em nghĩ ở Việt nam sau khi có HILUX của toy thì dòng xe pickup này có lẽ lại nhường về tay TOY mà thôi..... Các bác có nhiều kinh nghiệm phân tích xem thế nào? Em thì đang chờ COROLLA 2007..... Em sẽ thay Vios của em ngay...... Vẫn cứ phải ăn chắc mặc bền và luôn luôn quan tâm đến nhiên liệu..... Hơi nông dân tý các bác đừng cười

2007: Camry là một thất bại: Vừa ra đã phải khuyến mại và chắc chắn doanh số bán không thể bằng những năm truớc.

Do vậy nếu thêm một thât bại từ Hilux - vốn không phải sở truờng của To - thì cũng là chuyện bình thuờng.

Cần phải phân biệt rõ "ăn chắc, mặc bền" của To: Như Vios mà nói thế, e không ổn!

Hạng B1
4/8/06
55
4
8
49
www.otosaigon.com

Bác dphiep cho Em hỏi ? Theo thông tin của TMV thì bao giờ TMV có corolla 2007 để bán hả Bác ? Em cũng đang chờ em nó đây, và Em cũng rất giống Bác ở chỗ đang đi Vios, lúc nào có Bác ới để cùng đổi vợ 2 nhé !

Hạng B2

Trích đoạn: khunglong

.... Em nghĩ ở Việt nam sau khi có HILUX của toy thì dòng xe pickup này có lẽ lại nhường về tay TOY mà thôi..... Các bác có nhiều kinh nghiệm phân tích xem thế nào? Em thì đang chờ COROLLA 2007..... Em sẽ thay Vios của em ngay...... Vẫn cứ phải ăn chắc mặc bền và luôn luôn quan tâm đến nhiên liệu..... Hơi nông dân tý các bác đừng cười

2007: Camry là một thất bại: Vừa ra đã phải khuyến mại và chắc chắn doanh số bán không thể bằng những năm truớc.

Do vậy nếu thêm một thât bại từ Hilux - vốn không phải sở truờng của To - thì cũng là chuyện bình thuờng.

Cần phải phân biệt rõ "ăn chắc, mặc bền" của To: Như Vios mà nói thế, e không ổn!

Có lẽ bác hiểu nhầm ý iem. Ăn chắc mặc bền iem nói ở đây không phải nói đến chất lượng , tính năng của xe này mang so sánh với xe kia... Má í iem ở đây là nói đến ccái ví tiền của iem thôi.... Chi phí bảo dưỡng thấp..... nhiên liệu ít... phụ tùng rẻ..... Em nghĩ không phải ai đi xe hơi cũng nhiều tiền đâu bác....

Thế còn bác nói Cam 2007 của TOY là một thất bại?.... Em chưa thấy điều này.....Em chỉ thấy rằng là.... Bác thử đi hỏi thôi nhé.... chưa cần ký hợp đồng vội xem giao hàng cho bác khi nào.... Liệu có đến cả tháng không? Bác đọc kỹ lại đi. TOY không khuyến mại hay giảm giá bất cứ cái gì cho CAM 2007 cả....

@chabelita Em sẽ PM cho bác ngay.....

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Ăn chắc mặc bền iem nói ở đây không phải nói đến chất lượng , tính năng của xe này mang so sánh với xe kia... Má í iem ở đây là nói đến ccái ví tiền của iem thôi.... Chi phí bảo dưỡng thấp..... nhiên liệu ít... phụ tùng rẻ..... Em nghĩ không phải ai đi xe hơi cũng nhiều tiền đâu bác....

Xin không bình luận gì thêm cái vụ "Ăn chắc mặc bền ... là cái ví tiền của em", (chứ không phải chất luợng!) Toyota và xe Tàu có cùng điểm chung!

Ba vái chào bác! (Xin đừng nói đến chuyện tôi ký hợp đồng với bác, bác tha cho tôi cái vụ này!)

Hạng C
28/11/06
865
21.098
93
53

...Em nghĩ không phải ai đi xe hơi cũng nhiều tiền đâu bác....

Bác nói đúng, nhưng mà Toy chém thượng đế VN ác quá!!![&:]

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

@dphiep: bác bị toyota thuốc rồi, thực ra đây là chiến lược.....hahaha bác kô để ý sao từ trước đến giờ từ cái con Vios, Altis, Camry có con nào lúc nới ra mà không phải đặt hàng không, lại còn đặt nhiều có trứơc đặt ít có sau...vớ vẩn.......đã vậy chúng còn bảo khỏang 2 tháng sau mới giao được xe.....nhưng thực chất là TO nó làm xe lúc đầu ít.......làm vậy dân đen chúng ta mới đổ vào mua......mua đi nhanh lên kẻo hết, còn không mua ngay thì 3 tháng sau mới có xe......:D bọn toyota này đúng là xe xịn, xe ngon mới ra là hết , không có hàng mà bác, không có xe mà trưng bày .......tất cả chỉ toàn là trò hề thôi bác ui !!!! Chiến lược buôn bán mà bác.....nó phải bảo đảm vị thế "Cao sang" mà vẫn đưa đầu cho nó chặt đấy sao !!!! :D;) Trò này đối với dân chúng ta là xưa rồi

Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô

Thế em mới dùng Mis thui, em ..."gét" TO!!! các bác Pro ui, chuyển qua dùng Mis đi...!!!hi..!hi..!hi..!:D:D:D

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Đó đúng là một trong những kế kinh doanh của TOY. Tạo khan hiếm giả tạo và đánh vào tâm lý dân VN là thích hoành tráng và thích những gì ít & giá cao