Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Hình ảnh chiếc Zoyte Z8 gặp tai nạn nặng, nhờ các bác thẩm định

Có một chiếc Zoyte Z8 gặp tai nạn khá nghiêm trọng và đã xuất hiện các ảnh chụp trên mạng. Em post lại cho các bác xem và thẩm định về mức độ an toàn của chiếc xe đến từ Trung Quốc này. Theo thông tin có được thì 2 người ngồi trên xe chỉ bị xây xước nhẹ, không nguy hiểm gì đến tính mạng.[pagebreak][/pagebreak]

Theo mô tả thì chiếc Zoyte Z8 đã chạy ở tốc độ khá cao và đâm trực diện vào gốc cây. Nhìn thấy phần hư hỏng ở đầu xe có thể thấy là chạy không hề chậm, nhưng tốc độ chính xác là bao nhiêu thì em không rõ. Túi khí phía trước đã bung hoàn toàn nhưng phần cabin không bị hư hại, chứng tỏ phần khung chịu lực phía trước được làm tốt. Nhưng như em nói ở trên, phải biết tốc độ chính xác là bao nhiêu thì mới đánh giá rõ được. Dù vậy thì người ngồi trên xe không gặp vấn đề gì nguy hiểm là quá tốt rồi.

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
VIN FAST CÒN THUA XE NÀY NHIỀU =))))))))))))) HƠN ĐƯỢC CÁI GIÁ
Vớ vẩn;
Xe này đã cong cột A, trục sau cũng đã rụng (em chưa thấy xe nào đâm mà trục sau rụng nghiêng như xe này) => không phải là xe tốt, Chuẩn xe Tàu.
May mắn là tài xế và hành khách đã thắt dây an toàn, không thì cũng xong xèng rồi và quan trọng là cái Cây không bị làm sao.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Khó có thể đánh giá gì được khi ko biết tốc độ lúc va chạm
Dù trước lúc va chạm chạy nhanh nhưng đã phanh tốt thì giảm thiểu nhiều, chứ chạy chậm mà ngủ gật ko phanh thì có xe giời cũng chả an toàn nổi