Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Theo đề nghị của rất nhiều anh chị em về chọn ngày tốt để mơ hàng cho năm mới , chọn người xông đất cho nơi kinh doanh để có một năm làm ăn may mắn thuận lợi .
Nay nhân lúc rảnh rỗi mình sẽ post lên bàn bạc với các bác .

Trên Nguyên lý cơ bản là không thể có ngày tốt giờ tốt cho tất cả bởi Mỗi chúng ta đều sinh ra nằm trong Ngũ Hành Kim Mộc Thủy Hỏa thổ , Mỗi hành lại chia ra nhỏ thành 6 loại khác nhau
Ví Dụ Thổ có 6 thổ : Thành đầu thổ , bích thượng thổ , Đại trach thổ , Lộ bàng thổ , sa trung thổ , Ốc thượng thổ . vv
thành 5ngũ hành x 6 loại = 30 Nhóm
Chúng ta có Thập Thiên can : Giáp ất Bính đinh mậu kỷ canh tân nhâm quý
Chúng ta có Thập địa Nhi chi : 12 con giáp : Tý sửu dần mão thìn tỵ ngọ mùi thân dậu tuất hợi .
Như vậy bới bội số của 30 nhóm ngũ hành , 10 thập nhị chi và 12 con Giáp ta hình thành lên bang Lục Thập Hoa Giáp .. 60 năm sẽ quay lại 1 năm .
30 năm sẽ quay lại chính ngũ hành .
Trong quy luật thì có Sinh trưởng dưỡng diệt sinh . Hay vòng Tràng sinh trong tử vi là : Tữ mộ tuyệt Thai dưỡng ....
Chính thế không bao giờ có ngày tốt cho tất cả .Tốt của người này sẽ là xấu của người kia .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Re:Chọn Người xông đất năm mới và chọn ngày tốt

Như vậy căn cứ trên từng tuổi sẽ có ngày xấu ngày tốt khác nhau .
Nhưng cốt lỗi của vấn đề chính là Thuận thiên .. HỢP THIÊN CAN MỚI LÀ HỢP CHÍNH , HỢP TỐT NHẤT . KHẮC THIÊN CAN LÀ KHẮC XẤU NHẤT .
Thiên Can là : Giáp Ất Bính Đinh Mậu
Kỷ Canh Tân Nhâm Quý

Từng Cặp sẽ Hợp sẽ là : Giáp Hợp Kỷ . Ất Hợp canh Bính Hợp Tân Đinh Hợp Nhâm Mậu hợp quý ..

Ví dụ Năm nay là năm Nhâm Thìn Thì các bạn có tuổi Đinh như Định Tỵ 1977 sẽ làm ăn thuận lợi hơn các năm khác .

Năm sau là Năm Quý tỵ thì các bạn có tuổi Mậu sẽ thuận lợi .. vv

Hạng C
10/11/12
512
90
28

vậy năm nay tuổi canh tý hợp với tuổi nào xông đất hả chị?

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Tại sao lại Giáp hợp với kỷ hóa Thổ , Ất hợp với canh thành kim thì dài lắm hơi chuyên sâu các bạn cứ nhớ mệnh mình thế nào .. thì ghi nhớ à mình sẽ hợp năm này có cái đuôi này là đủ .
Như thế Hợp đến Thiên can rồi thì hợp đia chi có tam hợp
Thân Tý thìn , sửu tỵ dậu . dần ngọ tuất , mão mùi hợi . hợp cả thiên can lẫn đia chi sẽ là ngày tốt nhất cho mình .. còn không chỉ cần tìm hợp thiên can là được . mà chỉ có 5 cặp cơ bản đó thôi . Nhớ thế thôi là đủ .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Khắc Thiên can cũng là chính khắc là khắc nhất Người ta gọi là Thiên Can Tương phá

Cứ thế mình sẽ tính mình bi Khắc Thiên Can ra sao .. Và nếu ngày đó thì nên tránh làm đại sự .
Khắc thiên can :
Cái này thì hơi trừu tượng là khó hiểu , nhưng cũng bởi chính vòng sinh khắc của Ngũ hành vơi thập thiên can nên khắc Thiên can cũng là khắc Ngũ Hành .
Năm loại Ngũ Hành Kim Mộc Thủy Hỏa thổ thi theo Thập thiên cam trong Kim có âm kim và dương Kim , âm mộc và dương Mộc .. vv
Chia ra :
Giáp ( + ) ất ( - ) Mộc Như vậy Giáp là Mộc Dương ất mộc âm
Bính ( + ) đinh ( - ) Hỏa
Mậu ( + ) Kỷ ( - ) Thổ
Canh ( + ) Tân (- ) Kim
Nhâm ( + ) Quý ( - ) Thủy
Theo đúng cái sinh diệt của Ngũ hành suy ra cái sinh diệt khắc dưỡng của Thiên can .. Mà Ngũ Hành theo cung mệnh của chủ xe thì mình đã bàn 4 năm trước .

Như vậy bạn nào sinh năm 1977 Đinh Tỵ là Nam sẽ ghi là âm nam . là Nữ sẽ ghi là âm nữ ( trong lá số tử vi . )
Như vậy nhìn theo chỉ dẫn sẽ tính dược khắc nhất .

Không biết khả năng truyền đạt kiến thức mình thu lượm có tốt không ? Bây giờ từng bạn vào tính thử mình sinh năm bao nhiêu thì mình là gì và khắc nhất là vào năm nào được không ??.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Dzung Khung nói:
Em là Mậu đây
Đến quý tỵ em sẽ tốt

Để mình xem các bạn hiêu đến đâu , thực ra Ngũ hành Tử vi như là toán thôi ạ . Các bạn thử tính xem mình khắc nhất là với thiên can nào nhé sau đó mình sẽ hướng dẫn tự chon ngày tốt cho mình .
Mà nếu khả năng sư phạm của mình kém thì mình xem luôn vậy .. :)
Chúc FI một năm mới thắng lợi .

8/12/12
611
423
63
HCM

- Vậy chọn người tuổi gì và mệnh nào đây ta ...????????

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Năm nay là Năm Kỷ khắc quý và Quý khắc đinh . Như vậy các bạn có tuổi đinh cân thận mọi chuyện
[font="arial black,avant garde"] Đặc biệt là tuổi Đinh tỵ .[/font] , Các bạn cứ hỏi , mình sẽ trả lời sau nhé
Xin Hội trưởng cho Topic này tồn tại từ đây cho hết năm để mọi người hỏi Hocap trả lời trên này chung hết .
Chi Hocap không xem tử vi nữa . Sẽ hướng dẫn các bạn chọn ngày tốt giờ tốt trên này nhé .
Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều , các bạn đừng quá tin vào số mệnh bởi theo thứ tự thì : Nhất Thanh ( âm thanh , giọng nói , bước đi Thần thái ) nhì sắc ( sắc diện , cam xúc , mùi ) tam hình ( Khuôn mặt mắt mũi miệng dáng )và cuối cùng mới đến lá số tử vi của mình các bạn nhé .
Thân ái

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Huyphanvanhon nói:
vậy năm nay tuổi canh tý hợp với tuổi nào xông đất hả chị?
Anh là Canh tý như thế Canh hợp nhất với ất .. các tuổi cò đuôi là 5 là hợp trong làm ăn
NHưng năm nay là năm quý , quý thì hợp Mậu , anh tuổi tý thì Mậu thân 1968 sẽ là tốt nhất .

Status
Không mở trả lời sau này.