Hỏi Đường? Hỏi đương đi Kiên Giang

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Các bác cho em hỏi thăm, đường đi Kiên Giang theo QL61 (Cần Thơ > Vị Thanh) hay QL80 (Sa Đéc > Long Xuyên) dể đi hơn ah?
Trên hai cung đường này thì chổ nào ăn ngon thì cho em tí thông tin với nhé, cả XXX nữa.

Thank cả nhà

• Like
Reactions: VNET
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
QL80 gần và dễ đi hơn nha anh, xe khách toàn đi tuyến này nên đường khá đông. Em đi đoạn này chưa thấy vấn đề gì về xxx.

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Em đi hoài. Nếu đi xe nhà, Bác đi Vị Thanh nha. Tuy đg xa hơn 20-25 km nhưng thời gian đi như nhau ( k kẹt phà, k tốn riền phà). Đường tốt hơn, ít xe lớn chèn ép, phong cảnh đẹp. Nếu Bác đi tối sẽ có 1 cảm giác rất đã.... 1 mình 1 đường, tối om, k đèn... phê...
Em hay ghé tiệm cơm sườn OANH, gần cầu Mỹ Thuận, hay quán Gà rất ngon, gần cầu Cần Thơ (em quên mất tên). 1 số đặt sản cây nhà lá vườn đc bày bán dọc QL 61 cũng khá hay.
Đầu tháng 1 em đi về RG. 1 mình 1 xe. Bác đi cùng k?

• Like
Reactions: kien_viet thai
Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Em vừa kết thúc hành trình.
Chặn đi: Cầu Mỹ Thuận > Vàm Cống > QL80: đoạn QL80 đường nhỏ, hẹp, nhiều xe khách nên chạy lâu hơn
Chan về: Rạch Giá > Vị Thanh>Cần Thơ: từ RG đến Vị Thanh đường nhỏ, xấu, đặt biệt có khoảng 20km trước khi vào VThanh đang làm đường nên chỉ bò thôi. Tuy nhiên nhanh hơn so với anh Google map chỉ 30 phút.

Hạng B2
1/12/16
114
119
43
43
Các bác cho em hỏi thăm, đường đi Kiên Giang theo QL61 (Cần Thơ > Vị Thanh) hay QL80 (Sa Đéc > Long Xuyên) dể đi hơn ah?
Trên hai cung đường này thì chổ nào ăn ngon thì cho em tí thông tin với nhé, cả XXX nữa.

Thank cả nhà
Bác đi đường Sa Đét gần mà cũng dể đi. Chạy miền Tây chủ yếu tốc độ thôi hà. Xxx hay canh tốc độ đoạn Lộ Tẻ về Rạch Giá ( gần ra khỏi khu dân cư) ra ngoài biển báo rồi đạp nha bác.

Hạng B2
13/10/13
248
142
43

Thank cả nhà
E mói đi xong hôm noel có vài ý kiến.
Nếu bác đi tới Vị Thanh thì đi ql61 cũng dc (mặc dù có vài đoạn ổ gà, trâu...); còn ra Rạch Giá thì bỏ ngay (Vị Thanh - Rạch Giá bao offroad 10km/h :|)
Sadec - Long Xuyên: đường hơi nhỏ nhưng ok, khỏe
P/s: bác đi sedan thì né ql61 khỏi phải nghĩ, tránh hư xe, sập gầm...

• Like
Reactions: kien_viet thai
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Mình thường đi cung đường : SG-My thuận - Sadec- Vàm cống -Lộ tẻ - Rạch gia

Tập Lái
4/5/13
30
8
8
em xem trên anh Gúc thì thấy đoạn Vị Thanh - Rạch Giá có thể đi DT933, đường này đi ok không vậy các bác?
E mói đi xong hôm noel có vài ý kiến.
Nếu bác đi tới Vị Thanh thì đi ql61 cũng dc (mặc dù có vài đoạn ổ gà, trâu...); còn ra Rạch Giá thì bỏ ngay (Vị Thanh - Rạch Giá bao offroad 10km/h :|)
Sadec - Long Xuyên: đường hơi nhỏ nhưng ok, khỏe
P/s: bác đi sedan thì né ql61 khỏi phải nghĩ, tránh hư xe, sập gầm...