Hỏi/Đáp Kỹ Thuật hỗ trợ xuống dốc santa fe

Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
em bấm thử hỗ trợ xuống dốc thử trên cầu long thành trên cao tốc hay 1 đoạn dốc ngắn ở Phan Thiết (Lạc Long Quân) mà sao thấy xe vẫn lao theo quán tính, tốc độ xa vẫn tăng khá nhanh, hay là e ko biết cách sử dụng
trong lúc thử ở đoạn dốc em có thử gạt qua số bán tự động coi ra sao khi thấy xe có hỗ trợ xuống dốc mà ko có tác dụng thì e nghe hộp số giật cạch cạch khá lớn , làm vậy hộp số có bị sao ko vậy mấy anh :(

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/5/18
158
90
28
Nơi bình minh bắt đầu
em thấy xe lái thử bên em hoạt động bình thường, do san cũng nặng xác nên nó cũng có cái độ trôi mạnh, giờ cụ cứ sử dụng số bán tự động cho an toàn, nếu mà mình giảm số khi ở bán tự động mà kêu to là xe cụ có vấn đề, mang đi vô hãngbảo dịch vụ kiểm tra đi ạ, thông tin đến cụ.

• Like
Reactions: phongmaian
Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Hổ trợ xuống dốc: hình như chỉ dưới 40 km/h (hay 60 k nhớ nữa) mới có tác dụng. Bác chạy cao tốc mà để chế độ này như là gài cầu thì dễ tiêu con San quá.
Em chưa thử nhưng em nghĩ là vậy. Các Bác đừng chém em

• Like
Reactions: phongmaian
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
Hổ trợ xuống dốc: hình như chỉ dưới 40 km/h (hay 60 k nhớ nữa) mới có tác dụng. Bác chạy cao tốc mà để chế độ này như là gài cầu thì dễ tiêu con San quá.
Em chưa thử nhưng em nghĩ là vậy. Các Bác đừng chém em
kẹt xe ở trạm thu phí dưới chân cầu nên e mới dám thử chứ giao thông bình thường mà làm vậy chắc tiêu thiệt :D
xuống đèo dốc mà 60 thì nhanh quá
e quên nói ở dốc cầu thì xe trôi từ 10 tới 25
còn đoạn dốc ở PT thì 40- 60

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/10/16
466
6.096
93
em thấy xe lái thử bên em hoạt động bình thường, do san cũng nặng xác nên nó cũng có cái độ trôi mạnh, giờ cụ cứ sử dụng số bán tự động cho an toàn, nếu mà mình giảm số khi ở bán tự động mà kêu to là xe cụ có vấn đề, mang đi vô hãngbảo dịch vụ kiểm tra đi ạ, thông tin đến cụ.
e chuyển qua bán tự động trong khi vẫn để ở chế độ đỗ đèo nhưng ko tăng hay giảm số gì hết thì e nge vậy, sợ quá chuyển về tự động liền thì hết nên ko biết hộp số có bị sao ko nữa :(

Hạng B2
9/5/18
158
90
28
Nơi bình minh bắt đầu
Bác yên tâm hộp số oto rất bền.
Nhưng cũng phải sử dụng đúng cách mới bền cụ ạ. nó bền không có nghĩa là không lỗi hay ko hư, cụ chủ cứ cho xe đi kiểm tra, hoặc em thấy cách dễ nhất là lấy xe lái thử của đại lý test, đại lý cho đấy ạ, thậm chí sale còn bị đánh giá thấp khi có ít khách hàng tham gia lái thử nên cụ cứ đi thử xe thoải mái. Sau đó đánh giá xem xe mình có phải bị lỗi hay ko nhé.

Hạng B1
1/10/15
54
37
18
54
Dốc ngắn và độ dốc lớn thì bác nên dùng hỗ trợ đổ dốc cúng số thấp. Dốc dàu và thoài thì chỉ cần dùng số thấp là được. Mình thường đổ đèo số hai, khúc nào gắt và gấp đệm thêm tí phanh.