Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Học bằng lái ô tô - Chán với trung tâm giá rẻ

Chào các bác, Em viết cái bài này nhầm muốn chia sẽ với các bác đang dịnh học bằng lái B2. Để các bác không phải chán nản với trung tâm đào tạo như em.Em đang ký học từ tháng 9 năm 2014 và cũng mua xe từ lúc đó. Lúc đầu trung tâm hứa 3 tháng thi, sau 1 tuần có bằng. Nên em mua xe về tập dợt trước. Nhưng chờ đợi 1 tháng chẳng thấy kêu đi tập xe hay có hồi âm gì![pagebreak][/pagebreak]

Em điện lên hỏi thì báo là " anh thiếu hình...". Em báo thiếu hình gì, cái nó êm luôn. Đúng 2 tháng sau sau khi bị em la ó nó mới cho em đi học lái 1 buổi. Và lặng mất.
Em chờ đợi rất bực vì có xe đi đâu cũng thuê tài xế nên tốn kém vô cùng.
Bên trung tâm dùng mọi lý do để làm chậm ngày thi, hết lý do này tới lý do nọ.
Cuối cùng em được thi ngày 4/4/2015 ( gần 7 tháng mới thi).
Thi đỗ, em hỏi thì lúc đầu báo em 17 ngày là có bằng, sau đó là 21 ngày, và gần nhất em hỏi thì bảo là 1 tháng .. ac.ac...
Vậy là lễ này em lại thuê tài xế...
Còn về chi phí thì bên đây cũng rất cao, chỉ có chi phí trên hợp đồng mình đóng lúc đầu là rẻ.
Tổng chi phí là 9tr. và phải chờ đợi hơn 8 tháng nhe.
Thằng em học bên trung tâm khác, và những người thi cùng buổi với minh đăng ký trung tâm khác, chỉ 3-4 tháng là thi , và giờ nó cầm cái bằng cả tuần nay. Quá ức chế.
Trung tâm tên Đồng Tiến nằm trên CMT8. Gần ngã 4 bảy Hiền.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Nên chọn trung tâm có uy tín, nếu bạn không quen biết nhiều.
Các trung tâm nhỏ, các chi phí đội lên gồm: thuê xe học thực hành (200k/h), thuê xe sân cảm ứng (400k/h). Chi phí đội lên này khoảng 2-3 triệu. Ngoài ra, các thầy còn tính thêm chi phí: Bảo đảm lý thuyết (1000k), bảo đảm đường trường (300k)....

Các trung tâm nhỏ, chỉ nên đăng ký khi các bác đã lái cứng. Chỉ cần đăng ký để thi lấy bằng.
Nếu chưa lái cứng, phí bổ túc tay lái rất lớn (do không được học bài bản).

Hạng B2
2/2/15
204
109
43
cái này phải xem lại..... hihi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/1/15
586
3.817
93
HCM
Tiền nào của đó thôi bác, bác có tiền mua cả cái xe, có tiền thuê tài xế mà lại không đăng ký học ở nơi đàng hoàng, chất lượng tốt.
Lúc em chưa có tiền mua xe, học bằng lái chỉ để có bằng để đó mà em còn dám bỏ tiền ra học ở HG, giá 9tr trọn gói, không thêm 1 xu nào, học lái đủ 20 tiếng, từ lúc đăng ký đến thi đúng 3 tháng, thi đậu thì 5 ngày sau lấy bằng. Từ học lái, học lý thuyết, hồ sơ, hình ảnh,... Tất cả đều có nhân viên gọi đt nhắc bác chứ không có chuyện bác gọi mà còn để đó không giải quyết.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Em vừa đậu HG hôm qua :D Phí cứng là 9tr. Trong đó thầy nhiệt tình bồi dưỡng thêm chút đỉnh. Tính luôn chi phí em đi lại, xăng xe 2b, gửi xe 2b (học và thi) ăn uống nước nôi thì tầm 12 tr trọn gói :D Đúng như có thằng em nói chơi 4b hao quá :(

Hạng B1
19/2/14
52
66
18
Em trọn gói là 7 chai tám - tự học tự thi-không bao đậu, lấy bằng xong gửi thầy 2 chăm ka uống cà fe chơi, hé hé (2012)

Hạng B2
30/12/14
408
591
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em học bên này gói 6,8tr.. Không bao gì hết, tư học, tự thi, thuê xe cảm biến trả thầy 150k/vòng (thầy giáo bắt lái ít nhất 6 vòng). Tính hết ra này kia 9tr. Mà đang rất bực vì thằng em học 6,7tr, tổng chi phí nó có 8,3tr mà nó học có 4 tháng, đăng ký sau mình, thi trước mình một ngày, có bằng cầm 1 tuần rồi... Cái này chắc do trung tâm rồi..
Chưa kể đến việc mình phải tự bỏ tiền ra để học lái thêm nữa, vì đi học lái chỉ được có 15km lái đường trường. Thầy giáo thì la chửi ôm xòm, dạy không nhiệt tình lắm, rất chán. Xe thì chẵng chiếc nào coi cho được.
Nói chung thì lúc đâu mình nghĩ học ơ đâu cũng vậy, chắc theo quy định nhà nước. Sau khi học mới thấy mình quá ngu khi học ở nơi này.

• Like
Reactions: Latumi