Hạng D
4/12/14
1.906
88.713
113
53
Hôm rồi về quê thằng cháu gần nhà nó cố xin cha mẹ nó đi học ngành quản trị du lịch gì đó bên đh Văn Hiến (hay Văn Lang, em quên rồi).
Nó đam mê quá mấy anh ơi, dứt khoát chọn, cho em hỏi là giờ bắt đầu học nhưng ngôn ngữ nào, hoặc softskill nào.... ạ.
Hóng CNL.

Hạng C
5/3/08
870
52.495
93
Sì ghềnh
Hôm rồi về quê thằng cháu gần nhà nó cố xin cha mẹ nó đi học ngành quản trị du lịch gì đó bên đh Văn Hiến (hay Văn Lang, em quên rồi).
Nó đam mê quá mấy anh ơi, dứt khoát chọn, cho em hỏi là giờ bắt đầu học nhưng ngôn ngữ nào, hoặc softskill nào.... ạ.
Hóng CNL.
Xin can. Ngành du lịch là ngành thuộc loại trả lương thấp nhất, lại cực như chó. Dính vài đợt như Covid cháo còn không có mà húp. Sao anh không hướng cháu nó làm coder, nghe thu nhập của thần cu mà ham.

Một người đã trót dính chân không rút ra được cho hay.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Hóng CNL.
Em gái em tốt nghiệp ĐH Văn Lang - ngành Du Lịch, khóa 2005 - 2009, giờ đang làm trợ lý giám đốc cho 1 cty nước ngoài. Nhờ vốn tiếng Anh rất khá.

Khóa nó có khoảng 100 sv. Nó bảo hiện tại khoảng dưới 10 bạn còn theo nghề. Đa phần là có người nhà mở cty du lịch hoặc tự start-up được. Còn lại 80-90% các bạn khác đều chuyển nghề khác. Nghề này rất cực, lương chả bao nhiêu. Đi đây đi đó nhiều, nhưng đi phục vụ chết mẹ, đâu có đi chơi như người ta.

Hạng D
4/12/14
1.906
88.713
113
53
Xin can. Ngành du lịch là ngành thuộc loại trả lương thấp nhất, lại cực như chó. Dính vài đợt như Covid cháo còn không có mà giúp. Sao anh không hướng cháu nó làm coder, nghe thu nhập của thần cu mà ham.

Dụ nó làm coder từ hồi nó học lớp 12 lận, nó chê nghề coder anh ơi.
Ngoài ra em có dụ được 1 thằng, nó bắt đầu học năm 1, cả học kỳ rồi kêu nó tới mà nó chưa tới chỗ em coi thực tế ra sao nữa. :(
Giờ sau lưng có thằng code cũng khá, học năm 4 rồi, nó cũng phụ code cho Oser đó :D

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.446
113
Nếu ko dễ xin việc, thì dễ đi chơi...

thêm kinh nghiệm.

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
Xin can. Ngành du lịch là ngành thuộc loại trả lương thấp nhất, lại cực như chó. Dính vài đợt như Covid cháo còn không có mà húp. Sao anh không hướng cháu nó làm coder, nghe thu nhập của thần cu mà ham.

E thấy pre-covid tour guide thu nhập cũng ổn mà