Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
Các bác cho tôi hỏi. Ngoài công việc lái xe, thì buổi chiều tôi thường xuyên chơi thể thao môn vợt cầu lông hoặc bóng bàn. Cuối năm ngoái, tôi thấy bị đau mỏi khớp tay bên phải (là tay thuận cầm vợt), k thấy bị sưng tấy gì. Tôi có đi khám ở bv ĐH Y hanoi thì biết là bị viêm khớp. B.sỹ đã kê đơn thuốc cho tôi uống hết sau 15 ngày thì đỡ đau n sau đó lại vẫn đau mỏi, lại đi khám, lại uống thuốc, lại đỡ rồi lại đau. Giờ tôi thấy đau mỏi rõ hơn, nhất là vào buổi sáng, lái xe đi làm thấy rất khó chịu. Xin các bác cho lời khuyên xem trường hợp của tôi thì nên điều trị cách nào hiệu quả nhất?

Hạng B1
2/5/16
51
4
8
36
Ông bác e bị cái bệnh này, mỗi lần lên lên cơn đau cấp tính là sốt, mệt mỏi, gầy sút, ra nhiều mồ hôi, tê các đầu chi và nhập viện nằm hơn chục ngày, vào ra viện như cơm bữa

Hạng B1
21/10/15
52
7
8
40
Như này là bác bị viêm khớp dạng thấp hay viêm khớp do chấn thương?
Bác có phim chụp k? inbox cho em xem giúp bác.

Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
Như này là bác bị viêm khớp dạng thấp hay viêm khớp do chấn thương?
Bác có phim chụp k? inbox cho em xem giúp bác.
Tôi bị viêm khớp do chấn thương bác a. Phim chụp thì nay để ở nhà, có gì tôi nhắn bác sau. Cảm ơn bác!

Hạng B1
11/6/15
63
47
18
36
Như vậy nên nghỉ ngơi nhiều hơn, tránh vận động mạnh, tạm ngừng chơi môn vợt vì sẽ càng gây đau mỏi mà nên xoa bóp, chườm đá, dùng thêm gel bôi inflapain để giảm đau, phục hồi các tổn thương quanh khớp nữa.

Tập Lái
20/10/15
11
2
4
34
Bây giờ đau tí đi viện là bs đã kê cho 1 loạt thuốc tây rồi. Thuốc tây chỉ điều trị triệu chứng, làm giảm đau nhanh và có nhiều tác dụng phụ, đỡ đau cái tay có khi hỏng cái dạ dày cuung nên

• Like
Reactions: mistake
Hạng B1
11/6/15
60
6
8
33
Như vậy nên nghỉ ngơi nhiều hơn, tránh vận động mạnh, tạm ngừng chơi môn vợt vì sẽ càng gây đau mỏi mà nên xoa bóp, chườm đá, dùng thêm gel bôi inflapain để giảm đau, phục hồi các tổn thương quanh khớp nữa.
thỉnh thoảng tôi có dán cao salonpas mà k ăn thua, cái inflapain này cũng dạng như vậy hả bác?

• Like
Reactions: bigsize2015
Tập Lái
10/10/15
7
0
1
37
Nếu trải qua cơn đau cánh tay, bác có thể áp dụng các mẹo sau đây để tăng độ phục hồi:
  • Nghỉ ngơi: ngừng tham gia vào các hoạt động gây ra cơn đau cánh tay. Em nghĩ là bác nên ngừng chơi vợt để theo dõi xem có p đó là nguyên nhân dẫn đến cánh tay đau tái phát k?
  • Sử dụng nước đá: đặt túi chườm đá lên chỗ cánh tay bị tổn thương để giảm đau.
  • Nâng cao cánh tay: bác nên ngồi dậy thay vì nằm xuống để giữ cho khớp hoặc cơ bị thương cao hơn tim mỗi lần đau

Hạng B1
20/8/15
54
28
18
39
bác điều trị ở đâu? Em bị viêm khớp gối, điều trị ở pk Vietlife thấy bảo tồn được, k đau mà cũng k phải uống thuốc tây nhiều, họ có công nghệ dược liệu nano độc quyền của Gs.Ts Nguyễn Đức Nghĩa nên sử dụng nano curcumin và nano gừng dành đtrị cho bệnh nhân xương khớp hiệu quả, bác thử qua đó xem

Tập Lái
4/7/18
13
0
1
40
E thấy các cụ hay nói bệnh khớp nó đớp vào tim, lúc đầu cứ tưởng đùa, hóa ra là thật.