Hạng B2
14/12/12
159
2
0
38
Cà Mau
Tình hình là mình đang tự học phô tô shop, cắt ghép đơn học từ in tơ nét nhưng khi luu hình thì không chép qua cá thiết bị khác đc. như USB, thẻ nhớ .... các bác nèo biết mẹo giúp em khắc phục với ạ

Làm gì cũng vậy, bác phải copy file từ thẻ nhớ, usb... vào ổ cứng máy tính rồi mới thao tác. Đem đi in ấn hoặc gì đó thì mới chép ngược từ hdd sang usb, thẻ nhớ. Làm vậy để an toàn cho thẻ nhớ, usb và thứ hai thao tác nhanh hơn rất nhiều.

Hạng B2
14/12/12
159
2
0
38
Cà Mau
enh_uong nói:
Làm gì cũng vậy, bác phải copy file từ thẻ nhớ, usb... vào ổ cứng máy tính rồi mới thao tác. Đem đi in ấn hoặc gì đó thì mới chép ngược từ hdd sang usb, thẻ nhớ. Làm vậy để an toàn cho thẻ nhớ, usb và thứ hai thao tác nhanh hơn rất nhiều.
Mình chép từ thẻ nhớ đưa vào laptop xử lý nhưng khi chép ra thẻ nhớ lại đi in ấn thì không được. chẳng biết làm sao đành ôm nguyên em laptop ra tiệm rữa
[/:)]

Bác đã thử chép ra usb hoặc thẻ nhớ khác chưa? Tốt nhất nên test bằng usb hoặc một thiết bị khác cắm bằng cổng usb hoặc esata, có thể cổng đọc thẻ trên máy bác có vấn đề.

Hạng B2
14/12/12
159
2
0
38
Cà Mau
enh_uong nói:
Bác đã thử chép ra usb hoặc thẻ nhớ khác chưa? Tốt nhất nên test bằng usb hoặc một thiết bị khác cắm bằng cổng usb hoặc esata, có thể cổng đọc thẻ trên máy bác có vấn đề.
Có thử bằng thẻ của bạn nhưng cũng không hay là bị lỗi do phô tô shóp. chắc để cài lại PS thử xem sao