Hỏi/Đáp Kỹ Thuật HỎI CÁCH NHẬN BIẾT MOBIN BỊ YẾU

Hạng B1
24/5/13
66
14
8
45
Mình thấy các bác ở garage kiểm tra mobin bị chết bằng cách nổ máy xe, mở nắp cabo, giật dây chụp đầu 1 cái mobin bất kỳ, nếu máy rung rung đà xuống thì mobin "còn sống", nếu máy vẫn nổ như hiện trạng thì mobin đó "bị chết". Tiếp tục giật dây chụp đầu cái mobin khác và làm tất cả các mobin thì sẽ tìm ra được cái bị chết.
Đó là mobin bị chết không còn hoạt động.
Vậy trong trường hợp mobin còn hoạt động nhưng yếu, lâu lâu cà giựt chút thì mình chẩn đoán ra sao? Biết để mình có thể thay nó trước. Các bác chỉ giúp mình việc nầy với.
Thanh kiều!

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Xe e trước bị mobin yếu thỉnh thoảng đạp ga xe bị giật ko ngọt . Vào hãng thay toàn bộ 4 cái hết 10 chai (e bị cvdv dụ )

• Like
Reactions: Linh74
Tập Lái
1/7/16
3
1
3
33
Nổ máy cho nóng, đánh hết lái ( trợ lực dầu ) và mở hết tải trên xe ( mở lạnh, đèn...)... bobin nao yếu là lát nó giật cục liền, lúc đó cứ rút mà thử....

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Xe e trước bị mobin yếu thỉnh thoảng đạp ga xe bị giật ko ngọt . Vào hãng thay toàn bộ 4 cái hết 10 chai (e bị cvdv dụ )
Cục mobin tưởng nó là 1 cục rồi đưa điện ra các dây phin chứ sao lại có 4 cái rời nhỉ? :3dquaytay:

Hạng B2
6/8/11
186
1.266
93
thấy gara họ lắp 3 cái mới vô rồi thử lần lượt từng cái cũ hôm rồi chiếc innova của em bị quá nhiệt có một xíu mà hấp hối một lúc 3 cây đành phải thay hao lúa ghê