Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Em đậu xe ngay lề đường Nguyễn Thiện Thuật ( em lựa trước cửa 2 nhà đóng cửa, không kinh doanh ), em vẫn ngồi trong xe nghe nhạc chờ bà cả mua đồ thì trên lề đường có ông già (tầm 60 tuổi ) ngồi trên xe lùi từ trên lề đường xuống húc cái rầm vào đít xe em. Và đoạn đối thoại như sau:
Em : Có sao không chú, sao lùi xe ghê vậy?
Ổng : Không có sao đâu, xe không bị gì đâu
Em chỉ vào vết trầy móp : Trầy như vầy mà chú còn nói không sao nữa
Ổng : Xe tui đâu có đung vào đó, vào chỗ khác có bị gì đâu
Con bé con ổng : Đúng rồi anh ơi, xe em không có đụng chỗ đó đâu
Em : Chú nói sao chứ trầy vầy mà nói ko sao, thôi chú đi đi ( em thấy ổng cũng lo lo)
Ổng : Lên xe lẹ đi con , rồi vọt.

Em hỏi tình huống này em có nên bắt đền không ạ, xe em có bảo hiểm 2 chiều và cũng sắp cho đi sơn phết lại rồi nhưng vẫn bực cái việc mấy thằng 2B đi ẩu, tông rồi còn cãi chày cãi chối. Nếu em bắt đền mà 2B không chịu đền thì sao ạ, kiểu cãi chối không có đụng vào chỗ đó. Bảo hiểm có lo nhưng vẫn bị mức miễn thường 1 triệu, tự nhiên bị mất 1 triệu cảm giác nó đau như bò đá vậy :(

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Thôi cho qua đi bác ơi, 2 bánh mà gặp bác già cả cũng tội, chắc do vô ý chứ không ai muốn cả, em thì nói cho biết để lần sau cẩn thận xe người khác, nhiều khi người ta sợ đền mà phải chối thôi. Cuối năm gom gom lại làm 1 phát chừng 2 chai là xong.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Bác làm thế đúng rồi, gặp đối tượng láu cá thì bác giữ lại bắt vạ 1 lúc cho nó chừa, láo quá thì kêu police tới làm căng lên cho nó khiếp chứ cũng chẳng làm gì được nó - nhiêu khê lắm...
Mà k hiểu BH kiểu gì mà miễn thường 1 triệu là sao???

Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Bác làm thế đúng rồi, gặp đối tượng láu cá thì bác giữ lại bắt vạ 1 lúc cho nó chừa, láo quá thì kêu police tới làm căng lên cho nó khiếp chứ cũng chẳng làm gì được nó - nhiêu khê lắm...

Mà k hiểu BH kiểu gì mà miễn thường 1 triệu là sao???[/QUOTE]
Em xài bảo hiểm Liberty, sơn phết bao nhiêu thì em cũng phải chịu 1 triệu. Vầy va chạm với 2B thì cứ xem như mình thua cuộc hả bác, tất nhiên trừ các trường hợp xe bị nặng

Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Thôi cho qua đi bác ơi, 2 bánh mà gặp bác già cả cũng tội, chắc do vô ý chứ không ai muốn cả, em thì nói cho biết để lần sau cẩn thận xe người khác, nhiều khi người ta sợ đền mà phải chối thôi. Cuối năm gom gom lại làm 1 phát chừng 2 chai là xong.
Xe mới nên em hơi xót bác, với lại tức cái kiểu va chạm xong rồi cãi này kia mà không nhận lỗi. Chắc em phải ráng kiềm chế nữa

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Em xài bảo hiểm Liberty, sơn phết bao nhiêu thì em cũng phải chịu 1 triệu. Vầy va chạm với 2B thì cứ xem như mình thua cuộc hả bác, tất nhiên trừ các trường hợp xe bị nặng[/QUOTE]
Không phải là hơn - thua trong chuyện này. Mà mình xử sao có tình chút thôi ( tuỳ người và hoàn cảnh)

• Like
Reactions: BinAn
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Em xài bảo hiểm Liberty, sơn phết bao nhiêu thì em cũng phải chịu 1 triệu. Vầy va chạm với 2B thì cứ xem như mình thua cuộc hả bác, tất nhiên trừ các trường hợp xe bị nặng[/QUOTE]
Thằng Liberty cùi bắp nhỉ - nghe nhiều bác phàn nàn Liberty rồi, bác kiếm thằng bảo hiểm khác nó giải quyết cho A-Z luôn (rớt đèo, tai nạn hư hỏng >70% mua đền xe mới;))...
Bác không thua xe máy đâu nhưng thủ tục nhiêu khê mệt mỏi với công an, thủ tục, biên bản, lời khai, đo vẽ hiện trường, điều tra xác minh lỗi... rồi giam xe, ra tòa, khi thắng rồi thì đòi tiền nó cũng mệt (thằng trọc đầu mà, CA giữ được của nó mỗi cái xe máy cùi chứ có gì đâu, cùng lắm nó bỏ luôn:p) ===> không đáng. Chỉ trong trường hợp 2b quá bố láo thì bắt nó lại, kêu CA tới chấp nhận làm căng cho nó chừa:cool:

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Em xài bảo hiểm Liberty, sơn phết bao nhiêu thì em cũng phải chịu 1 triệu. Vầy va chạm với 2B thì cứ xem như mình thua cuộc hả bác, tất nhiên trừ các trường hợp xe bị nặng
Thằng Liberty cùi bắp nhỉ - nghe nhiều bác phàn nàn Liberty rồi, bác kiếm thằng bảo hiểm khác nó giải quyết cho A-Z luôn (rớt đèo, tai nạn hư hỏng >70% mua đền xe mới;))...
Bác không thua xe máy đâu nhưng thủ tục nhiêu khê mệt mỏi với công an, thủ tục, biên bản, lời khai, đo vẽ hiện trường, điều tra xác minh lỗi... rồi giam xe, ra tòa, khi thắng rồi thì đòi tiền nó cũng mệt (thằng trọc đầu mà, CA giữ được của nó mỗi cái xe máy cùi chứ có gì đâu, cùng lắm nó bỏ luôn:p) ===> không đáng. Chỉ trong trường hợp 2b quá bố láo thì bắt nó lại, kêu CA tới chấp nhận làm căng cho nó chừa:cool:[/QUOTE]
Cá nhân thấy Li ổn nhất! Đền xe em cũng đã được đền ( bảo đảm giá đền cao hơn giá Bác đem ra Bán khi chưa tn,vì tính theo % giá trị Bh)

• Like
Reactions: Tohoa