Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/9/11
304
105
43
Chào các bác!
Cuối tuần này em đưa gia đình đi nghĩ ở Mũi né, vì thuê nhà để ở nên nấu ăn thoải mái. Gia đình em có cả người lớn tuổi và trẻ em nên thích nấu nướng tại nhà. Các bác cho em hỏi thăm trong khu vực Mũi né có vựa hải sản nào tin cậy được không ạ, hay đã có bài nào nói về vấn đề này rồi các bác vui lòng trích lại cho em biết nhé. Em cảm ơn!

Hạng B2
17/12/09
471
1.833
93
Khu vực Mũi Né thì vựa hải sản rất nhiều nhưng ngon,tươi và rẻ thì bác chịu khó dậy sớm từ 6h-6h30 chở người nhà ra Bến Cá(Làng chài).Em chỉ nhớ nằm trên đường từ MuiNe qua Hòn Rơm,bác nên hỏi đường dân địa phương.Chợ hải sản ở đây do thuyền đánh cá mang vào bán nên rất tươi và gặp khách du lịch đi chợ thì các mợ ở đây cũng nói thách giá đấy nhé,ghẹ nói 400k nhưng trả 220k/1kg là bán rồi(ghẹ xanh đấy chứ ghẹ mặt trăng nhà em ko mua).Mực thì nhiều lắm và con nào cũng mắt xanh lè và rất rẻ từ 80k/kg-210k/kg tùy theo lớn nhỏ,các loại tôm,ốc và sò điệp nhiều vô số.Tuần vừa rồi nhà em cũng mới đi MuiNe về,và đóng thùng đá mua về hơn 10kg mực đến hôm nay ăn vẩn còn ngon hơn mực mua ở chợ nhiều lần.Mua đồ hải sản ở đấy về ăn BBQ thì ko chê vào đâu được.Bác đi gia đình thì nên mướn villa khu Sea Links ở rất thích,nhà em thường ở đấy và nếu có trẻ em thì chúng sẻ thích tắm hồ bơi Sea Links hơn tắm biển.

• Like
Reactions: H_03
Hạng B2
18/10/12
383
73
28
50
www.nemotravel.vn
Giờ chỗ làng chài Mũi Né bán cả ngày rồi, ko cần fải đi sớm nữa. Chỉ trừ giờ trưa 12 - 2h là nắng wá họ trốn đâu hết thôi. Em mới măm măm hồi mùng 4 - 5 Tết này: ghẹ 450K (tháng 12 có 260K thôi), ốc tỏi 60K, tôm sú khoảng 300K ko nhớ rõ, mực ko ăn ko biết...

• Like
Reactions: H_03
Hạng B2
17/12/09
471
1.833
93
Các bác nào muốn mua hải sản tươi sống thì nên đi sớm,vì qua 8h sáng thì hàng tươi tốt đã bị các vựa hải sản lựa mua hết rồi chỉ còn lại hàng ế thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.