Hỏi Đường? Hỏi đăng kiểm!!

Tập Lái
4/2/12
30
3
8
Chào các bác!
15.3 xe em hết hạn đăng kiểm, em dự định qua 118 Huỳnh Tấn Phát để làm, các bác có kinh nghiệm tự đăng kiểm chỗ này chia sẻ cho em ít ạ, em xin:
- Ngày nào trong tuần đi là hợp lý?
- Giờ nào trong ngày đi là hợp lý? (để có thể nhanh nhanh chút, không phải chờ lâu :))
- Có cần phải chuẩn bị gì kỹ càng không ạ?
- Có cần phải giả vờ quên tiền trong xe không ạ? & nếu có thì khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ

Em cám ơn các bác nhiều!
Chúc các bác phát tài

• Like
Reactions: Mê ô tô
Hạng B2
13/3/14
468
309
63
cuối năm rồi em đk ở đó, sáng thứ 6, 6h30 có mặt ủn xe vào dãy, đi đóng tiền, tầm 7h kém là bác thu tiền có mặt dù chưa đến giờ làm việc, xong ngồi ăn sáng chờ, còn 2 xe mới tới xe mình, em nổ máy sẵn như các bác trên đây chia sẻ, để quên 2xị trong xe, bác kiểm tra thắng gọi lại chỉ bảo, nhắc đi sửa thắng, không quên xị nào chắc không qua rồi, xe em có cản sau vẫn không sao

sau đó lấy đăng kiểm và dán tem, đến hơn 9h là em đánh xe về, cá nhân em thấy nhanh gọn và vui vẻ

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
Ở q.7 sang gớm, ở TB xe cỏ tui để quên có 1 xị dưới cốc nước mà còn mất, hehe.

Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Bác đừng vào chổ này:
1. Nhân viên nhận hs rất quan liêu, chờ rất lâu, khi xét xe xong bác phải chờ mòn mỏi để đóng phí đương bộ, quan trọng là vừa già vừa xấu hehe..
2. Xét xe bác ko để quên xèn thì máy hay trục trặc cho dù xe mới kéo hãng về.
3. Xét xe xong, đóng phí đường bộ xong bác sẽ phải chờ thêm 1 thời gian nữa để dán tem cho dù bác cho tiền thằng dán tem, nếu dán tem trước thì bác cũng sẽ chờ mấy xe kia dán xong bác mới đc ra (vì bị nhốt, em đã bị)...
Sau này em vào đăng kiểm ở đương Hồng Hà thì:
1. Nhân viên đk thì rất nhỏ nhẹ lúc nào cũng dạ, cảm ơn ... quan trong là mấy em trẻ, xinh hehe...
2. Xét xe để quên xèn thì lúc ra xèn còn nguyên, em xét xe cũ, gắn cản inox, nv đk thì mấy em còn trẻ làm rất nhanh...
3. Xét xe xong ra đóng phí đb luôn không cần phải kêu tên.
4. Đóng phí đb xong thì khoảng 5p sau sẽ có nv kiếm bác để dán tem. Xong dzìa.
Vài dòng chia sẽ với bác!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
4/2/12
30
3
8
Cám ơn các bác!
Lần trước em làm ở Hồng Hà thấy cũng vắng vẻ & nhanh gọn nhưng làm qua cò, lần này định làm ở đây cho gần, qua Hồng Hà xa quá :D

Nếu vậy chắc qua Hồng Hà làm tiếp cho zui vì dù gì cũng đã làm 1 lần hehe!

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Cám ơn các bác!
Lần trước em làm ở Hồng Hà thấy cũng vắng vẻ & nhanh gọn nhưng làm qua cò, lần này định làm ở đây cho gần, qua Hồng Hà xa quá :D

Nếu vậy chắc qua Hồng Hà làm tiếp cho zui vì dù gì cũng đã làm 1 lần hehe!
Quan trọng là có mấy E đẹp :3duongbia: em thì 10/3 là đến hẹn rồi thôi đi sớm 1 ngày thu2 9/3 vậy

Hạng D
16/11/09
1.979
590
113
Bác đừng vào chổ này:
1. Nhân viên nhận hs rất quan liêu, chờ rất lâu, khi xét xe xong bác phải chờ mòn mỏi để đóng phí đương bộ, quan trọng là vừa già vừa xấu hehe..
2. Xét xe bác ko để quên xèn thì máy hay trục trặc cho dù xe mới kéo hãng về.
3. Xét xe xong, đóng phí đường bộ xong bác sẽ phải chờ thêm 1 thời gian nữa để dán tem cho dù bác cho tiền thằng dán tem, nếu dán tem trước thì bác cũng sẽ chờ mấy xe kia dán xong bác mới đc ra (vì bị nhốt, em đã bị)...
Sau này em vào đăng kiểm ở đương Hồng Hà thì:
1. Nhân viên đk thì rất nhỏ nhẹ lúc nào cũng dạ, cảm ơn ... quan trong là mấy em trẻ, xinh hehe...
2. Xét xe để quên xèn thì lúc ra xèn còn nguyên, em xét xe cũ, gắn cản inox, nv đk thì mấy em còn trẻ làm rất nhanh...
3. Xét xe xong ra đóng phí đb luôn không cần phải kêu tên.
4. Đóng phí đb xong thì khoảng 5p sau sẽ có nv kiếm bác để dán tem. Xong dzìa.
Vài dòng chia sẽ với bác!
Cùng là đăng kiểm ở HCM mà sao khác nhau nhiều thế?

• Like
Reactions: ToanSaigon