Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Xe em mới mua, lại tính chỉnc hu nên nhiều khi có mấy cái vết xước nhỏ xíu dưới gầm xe, ko ảnh hưởng nhiều nhưng nhìn cũng có hơi ngứa mắt, mặc dù có bảo hiểm 2 chiều nhưng ko lẽ trầy xíu xiu mà để xe trong hãng 2 ngày gỡ nguyên cái cản trước ra sơn lại thì phí tiền và mất thời gian quá.

Vậy nên em phi ra ngoài mấy tiệm sơn xe ô tô, kêu dặm lại (xe hơi nên cũng bị chém vãi lều, bình thường vết xước vậy xe máy 70k, xe hơi quất 300k...) Em ra sơn xe Phấy, 1 đốm nhỏ bằng 2 cái đầu đũa nó chém 600k, ghét phi ra Nguyễn Du Q1 giá 200-300k okie vậy là bụp, 30p xong xui, chờ thêm 15p nữa để sơn khô cho chắc, thế là vác xe chạy phà phà còn trong hãng thì mất 1 ngày rưỡi giấy tờ tùm lum phí ít nhất 1 triệu.

Em thấy còn 1 chỗ nữa ở trần quang khải Q3 nhưng chưa thử. Anh em nào có địa chỉ dặm sơn ở đâu rồi thấy dịch phụ tốt hay biết giá sơn dặm xe ô tô, hay địa chỉ sơn ô tô uy tín tphcm tốt thì update địa điểm khu vực cho ae tham khảo nha...
Sơn xong thì các bác nên học cách giữ được sơn như mới , chứ không nhìn cũng chán

Attachments

Last edited by a moderator:
23/9/14
1.318
1.121
113
Thanh pho Ho Chi Minh
xe em mới mua, lại tính chỉn chu nên nhiều khi có mấy cái vết xước nhỏ xíu dưới gầm xe, ko ảnh hưởng nhiều nhưng nhìn cũng có hơi ngứa mắt, mặc dù có bảo hiểm 2 chiều nhưng ko lẽ trầy xíu xiu mà để xe trong hãng 2 ngày gỡ nguyên cái cản trước ra sơn lại thì phí tiền và mất thời gian quá. Vậy nên em phi ra ngoài mấy tiệm sơn xe, kêu dặm lại (xe hơi nên cũng bị chém vãi lều, bt vết xước vậy xe máy 70k, xe hơi quất 300k ;((... Em ra Phấy, 1 đốm nhỏ bằng 2 cái đầu đũa nó chém 600k, ghét phi ra Nguyễn Du Q1 giá 200-300k, còn 1 chỗ nữa ở trần quang khải Q3 nhưng chưa thử. Anh em nào có dặm sơn ở đâu rồi thấy dịch phụ tốt giá tốt thì update địa điểm khu vực cho ae tham khảo nha...
Hôm trước bị xe máy tạt đầu trầy 1 bên cảng, em ra tiệm 188 Trần Quang Khải (Q1 chứ hông phải quận 3), sơn một nửa cảng trước từ biển số đến hốc bánh hết 400k.

Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Hôm trước bị xe máy tạt đầu trầy 1 bên cảng, em ra tiệm 188 Trần Quang Khải (Q1 chứ hông phải quận 3), sơn một nửa cảng trước từ biển số đến hốc bánh hết 400k.
uhm chắc tiệm đó rồi đó, giá đó có vẻ cũng hợp lý đó bác, có bác nào còn tiệm nào giá cả phải chăng dv tốt ko ạ....

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng B1
31/10/14
61
31
18
Em thì đang tìm cách tự sơn dặm xe ô tô tại nhà, không biết bác nào thử chưa cho em xin kinh nghiệm

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
Gần chỗ e có 1 bác là tay cứng ở Honda Cộng Hòa ra làm tiệm pha sơn sẵn nhận dặm xe e cũng giới thiệu mấy a e quen thấy rất hài lòng, bác nào gần KCN Tân Bình ghé đó thử coi, tiệm nằm trong đường Trần Thái Tông từ Trường Chinh rẽ vô khoảng 300m bên phải tiệm Hải Sơn.

Hạng B2
24/9/14
122
203
43
40
Gần chỗ e có 1 bác là tay cứng ở Honda Cộng Hòa ra làm tiệm pha sơn sẵn nhận dặm xe e cũng giới thiệu mấy a e quen thấy rất hài lòng, bác nào gần KCN Tân Bình ghé đó thử coi, tiệm nằm trong đường Trần Thái Tông từ Trường Chinh rẽ vô khoảng 300m bên phải tiệm Hải Sơn.
giá cả phải chăng ko bác chứ mà như Phấy thì cũng chào thuaaaaaaaa

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
giá cả phải chăng ko bác chứ mà như Phấy thì cũng chào thuaaaaaaaa
theo em là giá rất ok ạ, vì hôm bữa có giới thiệu bác Dragonlong76 qua làm em Civic khá nặng nếu ở ngoài bác long76 nói phải 2tr thì bữa làm ảnh báo giá 1tr và khi bác long nhận xe rất hài lòng, vì ngoài tút tét còn làm đồng lun mà. Theo e chỗ này quen nên làm rất đàng hoàng và uy tín, 2 nữa bác ấy được đào tạo ở hãng nên kiến thức về sơn rất tốt. Nhưng trăm nghe không bằng 1 thử, bác 1 lần thử thiệt xem sao keke.

Hạng B1
31/10/14
61
31
18
theo e nghĩ tay nghề 1 phần. phần còn lại phải đánh giá vào vật liệu sơn của hãng nào nữa ạ. Nguyên vật liệu sơn tốt nước sơn mới bên được
Tiện thể các bác cho em hỏi chỗ nào sơn xe quận 7 uy tín, chất lượng với

Hạng D
17/10/13
1.437
12.032
113
Vấn đề sơn xe này em thấy có nhiều sự khác biệt giửa cá gara. chẳng biết tốt xấu ra sao. Cùng một chiếc xe mà đến gara khác nhau báo khác nhau:
1. Giá chổ 5-8 triệu chổ hơn 10-15 triệu
2. ngày lấy chổ 5-7 ngày, chổ kêu 4 tuần
3. kỹ thuật: chổ trét matic - sơn lót - sơn. chổ khác sơn chống gỉ rồi đủ thứ công đoạn nào là matic, lót, rã nhám... gí gì nữa đó nghe anh tư vấn giải thích sao thấy phức tạp vô cùng.
4. Chổ thì nhận sơn dặm, chổ thì chỉ nhận sơn hết một mãng chứ không sơn vết trầy ví dụ cửa bị trầy một điểm phải sơn cả cái cửa.
5. chất liệu đủ loại chẳng biết tốt xấu thế nào, có chổ không nói sơn bằng chất liệu sơn gì luôn

Tham khảo vài chổ về để xe vậy chạy luôn vì không biết lựa chổ nào. Không biết sơn giá bình dân hay giá cao có bền, chống mục, bóng đẹp giống nhau không. sợ tiền thì mắc mà chất lượng cũng như sơn giá rẻ. Còn sơn giá rẻ sợ được 1-2 năm hỏng hết lại phải làm lại.

Các bác cho ý kiến giúp em.