25/2/13
54
78
18
Chào cccm,
Cuối tuần này, em lần đầu đi xe gia đình theo lộ trình từ Vũng Tàu - Mỹ Tho, cccm rành đường chỉ giùm em xem có cần lưu ý gì trên lộ trình này không.
- XXX (em cam kết tuân thủ luật giao thông, đúng tốc độ, không lấn làn, vượt ẩu),
- Có cần lưu ý tốc độ ở những đoạn nào không,
- Quán ăn dọc đường (các cụ cho em xin tên quán và nếu được địa chỉ thì càng tốt).
Cuối tuần này em đi rồi nên cccm mợ đi qua nếu biết các thông tin trên thì bớt chút thời gian góp ý cho em vài dòng.
Chân thành cảm ơn cccm.
P/S: Em đã gửi ở box khác rồi tuy nhiên do nhu cầu cần gấp nên em mở thêm ở đây để nhận được thêm sự hỗ trợ. Sau khi có đủ thông tin em sẽ xóa bài ở box này. Mong Ad/Mod thông cảm cho em post bài 1-2 hôm rồi em sẽ xóa.

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Vũng tàu về SG thì bác chạy đúng lane, đúng tốc độ là ok, đi Mỹ Tho thì chạy QL1A cũng được, CA thì em thấy có 1 chốt đoạn mới vào địa phận TG, chủ yếu bắt xe máy.
Em nghe nói TG công an bắt dữ nhưng em mới chạy 2 lần tuần này thì đều ổn (em mới lái đi lần đầu), nếu tốc độ và chú ý biển báo thì vô sự cả bác ạ.
Từ VT đi SG hết chừng 120k tiền phí, còn từ SG đi Mỹ Tho thì em ko thấy trạm nào cả (cao tốc thì 40k)

Tập Lái
10/9/16
37
26
18
35
Vũng tàu về SG thì bác chạy đúng lane, đúng tốc độ là ok, đi Mỹ Tho thì chạy QL1A cũng được, CA thì em thấy có 1 chốt đoạn mới vào địa phận TG, chủ yếu bắt xe máy.
Em nghe nói TG công an bắt dữ nhưng em mới chạy 2 lần tuần này thì đều ổn (em mới lái đi lần đầu), nếu tốc độ và chú ý biển báo thì vô sự cả bác ạ.
Từ VT đi SG hết chừng 120k tiền phí, còn từ SG đi Mỹ Tho thì em ko thấy trạm nào cả (cao tốc thì 40k)

Cao Tốc Trung Lương 40k
Cao Tốc Thành Phố đến Long Thành 40k
Trạm Thu Phí T2 20k đến T3 dùng vé trạm T2 cụ à.
Quê Nội BRVT nhà Bà Rịa
Quê Ngoại Tiền Giang khỏi cải với em.
Cụ chủ Pic chỉ cần chạy đúng tốc độ đúng làn là được.
Riêng địa phận tân thành chú ý khu vực gần Trung Tâm Văn Hóa Huyện Tân Thành, Ngã Ba Chinfon ( Khu Tập Thể Đạm Phú Mỹ ) Công An hay bắn tốc độ.
chạy đúng tốc độ chú ý mấy anh công an ra bắt xe vi phạm cũng hơi ẩu đấu :3. Coi chừng giật mình tong vào mấy cha đó khổ
À bổ sung : Quán Ăn thì em pó tay :v vì em toàn mang cơm nhà theo ăn hahaha

Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Cao Tốc Trung Lương 40k
Cao Tốc Thành Phố đến Long Thành 40k
Trạm Thu Phí T2 20k đến T3 dùng vé trạm T2 cụ à.
Quê Nội BRVT nhà Bà Rịa
Quê Ngoại Tiền Giang khỏi cải với em.
Cụ chủ Pic chỉ cần chạy đúng tốc độ đúng làn là được.
Riêng địa phận tân thành chú ý khu vực gần Trung Tâm Văn Hóa Huyện Tân Thành, Ngã Ba Chinfon ( Khu Tập Thể Đạm Phú Mỹ ) Công An hay bắn tốc độ.
chạy đúng tốc độ chú ý mấy anh công an ra bắt xe vi phạm cũng hơi ẩu đấu :3. Coi chừng giật mình tong vào mấy cha đó khổ
À bổ sung : Quán Ăn thì em pó tay :v vì em toàn mang cơm nhà theo ăn hahaha
Ngã 4 vũng tàu nó quất em 20k nữa. Quên 120k là cả đi cả về thì phải. Tại em mới đi 1 lần đấy.

Tập Lái
10/9/16
37
26
18
35
Ngã 4 vũng tàu nó quất em 20k nữa. Quên 120k là cả đi cả về thì phải. Tại em mới đi 1 lần đấy.
cụ ơi.
Nếu từ Vũng tàu xuống mỹ tho thì như sau
Trạm Đầu Tiên tên là T3 ( Ngã rẽ vào Làng Bè Long Sơn ) : 20K
chạy thẳng gần đến Trạm T2 dùng vé trạm T3 vẫn được nhé
cao tốc TP.HCM - Long Thành - Dầu Giây thì tới trạm Long Phước là 40k
chạy hết Cao Tốc đến đường Mai Chí Thọ Rẽ Trái rồi chạy thằng Mai Chí Thọ hết đường võ văn kiệt thì 1 đường rẻ phải 1 đường ôm cua cầu vượt thì cụ ôm cua cầu vượt để vào QL 1 A. rồi nhập vào Xa Lộ Đại Hàn chạy thẳng đến cao tốc trung lương. Đến trạm thu phí trung lương 40k nữa. Tổng là 100k tiền trạm thu phí 1 lượt đi từ Vũng tàu xuống tiền giang.
còn đi đường Võ Chí Công thì pó tay lắm trạm lắm :3 xin đừng đi :3

còn đi đường Ngã 3 Vũng tàu thì em pó tay. nhiều trạm lắm tốn hơn nữa.

25/2/13
54
78
18
Cảm ơn các bác, em đã đi về, người miền Tây rất thân thiện, gần gũi, nhiệt tình. Thời gian đi tuy hơi ngắn nhưng được hòa mình với sông nước thích thật. Công an cũng có nhiều nhưng em nghĩ chạy đúng làn, đúng tốc độ, chuyển làn xi-nhan thì vô tư chạy, chủ yếu em thấy bắt xe máy chạy vào làn ô tô, chuyển làn không xi nhan.

• Like
Reactions: Thai Luong