Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Chào các bác. Tết này em tính đưa gia đình đi Châu Đốc, Phú Quốc, lịch trình như sau: Sáng mùng 1 khởi hành đi Châu Đốc, ngủ đêm tại Châu Đốc. Sáng sớm hôm sau khởi hành đi Hà Tiên, gửi xe và đón phà đi Phú Quốc. Các bác cho em hỏi em tính vậy có hợp lý về thời gian không? Xe em có thể gửi tại bến phà được không? Do em không đi xe qua Phú Quốc, thì nên đi tàu cao tốc ở Rạch Giá hay Hà Tiên ạ? Nơi nào gửi xe an toàn ạ? Thanks các bác.

Tập Lái
16/9/15
19
6
3
46
Chào các bác. Tết này em tính đưa gia đình đi Châu Đốc, Phú Quốc, lịch trình như sau: Sáng mùng 1 khởi hành đi Châu Đốc, ngủ đêm tại Châu Đốc. Sáng sớm hôm sau khởi hành đi Hà Tiên, gửi xe và đón phà đi Phú Quốc. Các bác cho em hỏi em tính vậy có hợp lý về thời gian không? Xe em có thể gửi tại bến phà được không? Do em không đi xe qua Phú Quốc, thì nên đi tàu cao tốc ở Rạch Giá hay Hà Tiên ạ? Nơi nào gửi xe an toàn ạ? Thanks các bác.
Nếu gửi xe thì đi tàu cao tốc ơ rgia nhanh hơn , muốn đi xe luôn qua pquoc thì chiu khó chạy thêm mấy chục km nữa , cho xe lên phà đi qua

Hạng F
1/8/12
5.722
5.737
113
TP HCM
Sao Bác không đem xe qua PQ luôn, có xe mình muốn đi đâu củng được.
- Nếu Bác gởi xe thì đi ở RG đi tàu cao tốc nhanh hon. Còn việc gởi xe thì em không biết, đa phần anh em Os đem xe qua PQ.
- Nếu Bác muốn đem xe qua PQ thì đi đến Phà Thạnh Thới- Ha Tien nhưng phải gọi ĐT đăng ký 0773957239, Bác đi trong dịp Tết thì có khả năng phải chuyển tiền trước để đặt chổ thì chắc ăn. Đi phà TT mất khoảng 3h em thì hay đi như vậy có xe mình chạy đi tham quan khắp Đảo không lệ thuộc ai.
Chúc Bác đi vui.

Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Do em có người quen hứa thuê giùm xe bên PQ, em nghĩ người địa phương chở đi cũng tiện. Với lại em cũng lo giờ không đặt được vé phà cho xe 7 chổ nên tính tới phương án đó ạ. Bác nào đã từng gửi xe rồi có thể hướng dẫn em. Thanks các bác.

Hạng B2
23/9/15
325
612
93
48
Sao Bác không đem xe qua PQ luôn, có xe mình muốn đi đâu củng được.
- Nếu Bác gởi xe thì đi ở RG đi tàu cao tốc nhanh hon. Còn việc gởi xe thì em không biết, đa phần anh em Os đem xe qua PQ.
- Nếu Bác muốn đem xe qua PQ thì đi đến Phà Thạnh Thới- Ha Tien nhưng phải gọi ĐT đăng ký 0773957239, Bác đi trong dịp Tết thì có khả năng phải chuyển tiền trước để đặt chổ thì chắc ăn. Đi phà TT mất khoảng 3h em thì hay đi như vậy có xe mình chạy đi tham quan khắp Đảo không lệ thuộc ai.
Chúc Bác đi vui.
Ngồi phà 3h có tê tái không bác ?

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
Phà ở Hà Tiên đi khoảng 1 tiếng rưỡi là tới Phú Quốc nha bác, do Hà Tiên gần Phú Quốc hơn. Nên dù đi chậm hơn vẫn tới nhanh hơn.
Còn xe bạn nên đem xe qua phà luôn, chứ để ở lại đất liền làm gì. Không nên từ Hà Tiên chạy ngược về Rạch Giá nha bạn, vì cái đó là đi đường vòng rất xa cả trên bộ lẫn trên biển.

Hạng B2
7/9/15
192
194
43
47
Các bác có xe cứ đem qua đó, đi lại tiện hơn, đường dẫn từ phà lên đất liền cực xấu, e đi tháng 6 thấy đang làm, nhưng tới tết chắc chưa xong.