Thảo Luận Chung Hỏi đường đi Tịnh Biên

Tình hình em sắp đi Tịnh Biên mà không biết đường đi, bác nào giúp em tí. Em chỉ biết tới cao tốc Trung Lương thôi

Hạng B2
19/11/09
330
37
28
46
Vĩnh Long
chỉ bác đường đi Tịnh biên gần nhất. bác đi hết đường cao tốc rồi ra quốc lộ 1A, đi qua Cai lậy, Cái bè, tới ngã 3 An thái trung Bác quẹo phải đi về hướng Thành phố Cao lãnh, đi qua Cao lãnh về hướng Hồng ngự, sẽ có 3 bến phà bên trái đường, bác hỏi thăm hoặc xem bến phà nào có xe lớn đi. bên kia phà là Cù lao. Bác đi khoảng hơn 10km là tới bến phà nữa. phà này lớn, chúc mừng bác, bên kia phà là châu đốc, lên phà bác chạy về hướng Núi sam (hoặc chùa Bà) từ đó đi thẳng đường xuống Nhà Bàng đi thẳng xuống nữa là tới Tịnh Biên.. có thể qua cầu Kênh Vĩnh tế hơn 10 km là tới Cửa khẩu( có thể qua đi lai đó chơi)
Chúc bác thượng lộ bình an!

Hạng B2
19/11/09
330
37
28
46
Vĩnh Long
nếu bác lăn tăng có thể gọi em chỉ giúp bác 1tay 0947788572 em Tín vĩnh long. Bác chú ý đi từ Châu đốc xuống, trên đường có thể gặp dân chở thuốc lá chạy xe máy rất ghê. mấy ổng đi thành đoàn, nếu đã thấy 1 anh nào đó ngược qua mình cái ào thì bác nên nhường đường vì sẽ có thêm 4 5 anh nữa ào ào tới..

Hạng B2
27/3/10
195
23
18
Đi đường như bác Obama thì cũng ok thôi,nhưng lưu ý là đường quốc lộ 30 từ ngã 3 An Hữu về tới Tp Cao Lãnh đường rất hẹp,thứ 2 là phải qua tới 2 cái phà,1 là bến phà Tân Châu từ Hồng Ngự qua Tân Châu,đường lên xuống phà rất dốc,khuất tầm nhìn,với lại phà chỉ có 1 chiều lên xuống,nếu khi xuống phà thuận chiều thì khi lên phà phía Tân Châu phải de ngược lên cái dốc khá là cao,còn k thì phải trở đầu rất vất vả,với những tài xế thường xuyên qua cái phà này thì k sao,nhưng với những ngưòi lần đầu đi qua phà này thì "đổ mồ hôi hột",thứ 2 là từ Tân Châu về Châu đốc đường cũng hẹp,mà dân ở khu vực này rất "vô tư",chạy xe cứ như là người trên núi,tiếp đến phà Châu Giang bắt từ Tân Châu qua Châu Đốc thì k vấn đề gì,nhưng hay kẹt phà,mất thời gian,theo ý cùa mình thì nên đi đường phà Vàm Cống,đường lớn,rộng rãi,cứ thế mà "phang"
còn con đường từ Châu Đốc về Tịnh Biên,cứ tới Châu Đốc bạn chạy vòng ra phía sau chùa có 1 con đường,tới đó bạn hỏi người ta đường về Nhà Bàng-nhưng nhớ hỏi là con đường chạy dọc kênh Vĩnh Tế,đẹp lắm đó bạn ah,chúc bạn chuyến đi an toàn nhé

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng
Hết đường cao tốc (rẻ phải) ====> cầu mỹ Thuận ====>qua cầu mỹ thuận rẻ Phải ===> sa đéc ===>Phà Vàm cống ===> qua phà vàm Cống rẻ phải ====> TP Long xuyên ====> Ngả 3 lộ tẻ (tri tôn) rẻ phải ====> Châu Đốc ====> qua cổng chào chạy thẳng đến đèn xanh đèn đỏ đầu tiên ( phía bên kia là bến xe Châu Đốc) rẻ trái ====> hết đường rẻ trái ====> chạy thẳng 5km thấy có bảng hướng dẩn rẻ trái vào khu du lịch chùa bà ( ta không rẻ cứ chạy thẳng khoảng 50m có 1 ngả 3 lớn rẻ phải) ====> hết đường có chốt đèn rẻ phải chạy thẳng vào ngả 3 nhà bàng ===> gặp ngả 3 lớn theo hướng bên phải vào đến chợ TỊNH BIÊN.

Nếu trên đường đi có gì không rỏ bác cứ gọi cho em - 01235699789 (B2)

chúc bác có chuyến đi vui vẽ

Hạng D
11/1/09
3.654
7.453
113
nơi xa lắm
Ở AG, trên hướng về ngã ba lộ tẻ Tri Tôn- Châu Đốc khi bác vừa qua khỏi địa phận Long Xuyên và đến địa phận Châu Thành, đoạn đường rất êm, có chia lane rõ ràng, tốt nhất bác chưa biết cụ thể trạm bắn tốc độ thì hãy chạy ở đúng tốc độ quy định ở đoạn này. Có khi còn có 2 trạm nữa 1 trạm CA Châu Thành, 1 Trạm CA tỉnh khoảng cách rất gần nhau

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/3/10
195
23
18
cái đoạn mà bác Arom truong nói,em thấy đoạn đó vắng thế mà chơi tốc độ,ghét thật