Hạng C
21/11/15
525
5.092
93
39
Quận 2 hcm
Đoạn từ dầu dây tới phan thiết đi đêm hơi khó chứ mấy đoạn còn lại chạy vô tư. Đi đoạn QL1 ở bắc bình tuy phong coi chưng có ổ gà làn trong cùng. Xe morning bang tốc độ cao lơ mơ rớt bánh xe ấy. Tối đường vắng xe chủ yếu cont tải nên chạy thoải mái chỉ chú ý mấy anh cont hay đậu bên đường nằm nghỉ nên vượt phải nhớ cẩn thận.
Quy nhơn thì ăn uống ngủ nghỉ giá rẻ, khách sạn lúc nào cũng dư phòng nên khỏi cần đặt trc. Món mắt cá ngừ, rượu bầu đá bình định, tắm biển thì kỳ co số 1 rồi. Sang chảnh thì vào FLC ở 1 phòng tầm 2tr/ đêm, hồ bơi rộng miên man.
2 nam 2 nữ thì mềnh sẽ ko tư vấn phần ấy ấy;

• Like
Reactions: luckytwice
Hạng D
30/7/16
2.635
58.014
113
Mình đi đã đi qua tuyến đường ven biển SG-QN 2 lần rồi. Giờ đọc thớt này lại thấy nhớ, lại muốn đi.
Chắc Tết đi tiếp, đi thong thả chứ ko bạo lực như chủ thớt ;)

• Like
Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đi đêm QL1A là cực hình. xe ngược chiều 10 xe thì 9 thằng mở pha, 4-5 thằng khuyến mãi thêm cặp led trên led dưới. Em chịu, đi tới Phan Thiết là mắt lóa cả, phải tắp vào ngủ 1 đêm sáng mới dậy đi tiếp

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Thích là nhích thôi bác, đúng là một khi đã thích phiêu thì đích đến chỉ là cái cớ thôi (bên trên có một bác nói chính xác), bác chủ cũng đã từng phiêu nhiều chuyến rồi nên cự ly 600KM không có gì là ghê ghớm cả. Có điều khi bác quyết định chạy cung giờ ban đêm (23:00 - 03:00), đây là cung giờ cực kỳ nguy hiểm và thường xảy ra những va chạm giữa các xe chạy đường dài, vì vậy ngoài việc tuân thủ các quy định an toàn thì bác còn phải phán đoán tình huống các xe ngược chiều để tránh né họ nếu có bất trắc.
Chúc bác chủ có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

• Like
Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Chỉ khuyên a xe nhỏ mà đi tối cẩn thận với đám xe lớn nó chạy bạt mạng, cứ để nó vượt đi từ từ cũng tới. Đi đêm thì kiểm tra xe thật kỹ trước khi xuất phát cũng như dự phòng mấy cái tình huống như vá vỏ, thay bánh dọc đường.
Xe máy đi phà phà thì Morning mà lo gì, dù gì cũng an toàn hơn đi xe máy. Nhưng thời gian đi thế này chả chơi dc gì đâu, cứ đi trải nghiệm trước cho lần sau rút kinh nghiệm mà sắp xếp đi chơi hợp lý hơn.
Chạy xe nó có thú vui của chạy xe, ai bàn ra kêu đi giường nằm hay máy bay chắc dân ăn trắng mặt trơn quen rồi. Mình dân SG mà tối thỉnh thoảng còn vác xe máy chạy ra VT hay Cần Giờ hóng gió, ăn ốc xong đi về lúc gần sáng.
Vui hay k quan trọng là mình đi với ai chứ còn tới đâu chả dc. Đã gọi là trải nghiệm thì cái gì lần đầu cũng có cái hay để nhớ và cái k hay để rút kinh nghiệm, lo lắng quá thì tốt nhất ở nhà xem TV cho khoẻ.
Note mấy cái quán ăn hay KS oser cung cấp cho là đủ, xong cứ xách đít lên đi. Lần này tới k trải nghiệm dc thì còn lần sau mà lo gì.

Tập Lái
6/12/16
29
57
13
27
Ngần ấy thời gian mà bác tính chơi Q. Nhơn có nghĩa là bác đã máu rồi. Đã máu thì đi. Trải nghiệm luôn có những thú vị riêng của nó mà ko ai cảm nhận giống ai.
Em ở Đà Nẵng, ba mẹ ở SG nên em vẫn hay vi vu vào ra bằng xe của mình từ 2012 đến giờ. Mỗi năm ít nhất 2 lần hè với Tết là em đi, thỉnh thoảng lễ dài ngày chưa tính. 5 năm đầu em chạy Focus, 3 năm trở lại đây em cưỡi Outlander. Và chỉ có mình em chạy.
Một ít kinh nghiệm trên đường cho bác là:
1/ Chú ý đoạn Long Khánh - PT: đa phần mỗi bên 1 làn ko có lươn cứng giữa. Chạy phải cực kỳ chú ý xe ngược chiều nhất là ban đêm.
2/ Qua khỏi PT đến Q. Nhơn: hầu như đường mỗi bên 2 làn có lươn cứng giữa. Chạy đêm đường ít xe dễ đi nếu ko buồn ngủ. Trên lươn cứng phân cách đa phần có gắn tấm lưới chống chóa nên cũng đỡ bị chói đèn xe ngược chiều.
3/ Điều quan trọng nhất bây giờ là có một trải nghiệm cảm giác cực mạnh nếu bác muốn trải nghiệm luôn thì tùy bác em ko dám ý kiến. Đó là BÃO số 6 KHÁ MẠNH (giật 120km/h) ĐANG ĐC DỰ BÁO ĐỔ BỘ TỪ Q. NHƠN ĐẾN PHÚ YÊN VÀO ngày CN 10/11 này. Có nghĩa là sẽ ảnh hưởng (mưa to gió lớn) từ trước đó 1 ngày (t7 9/11- trúng y ngày Q. Nhơn welcome bác). Em ở Đanang cũng hay trải nghiệm dạng này rồi nên chỉ có lời khuyên duy nhất với bác lúc này là: THÔI để dịp khác vậy!

Chúc bác bình an nếu vẫn trải nghiệm và tỉnh táo nếu vẫn đang phân vân suy nghĩ.

Tập Lái
8/9/19
30
14
0
60
Chạy đêm cần tránh khoảng thời gian từ 3g-6g Sáng....đảm bảo sẽ ngủ gục mà k hay....Lúc này đánh 1 giấc là khỏe nhất.

• Like
Hạng D
17/12/17
1.218
30.295
113
Mí anh tư vấn mà quên là trên xe có 2 nữ. Có nghĩa là 2 bác tài sẽ được mát xa suốt chuyến, khỏi lo nhức mỏi buồn ngủ...

Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Thanks các bác ạ. E đang lo vụ bão đổ bộ. Theo bác Slowslow trải nghiệm cảm giác mạnh là chơi xuyên bão luôn ạ?? có thú vị j không bác, xe nhỏ như vậy chơi đc không bác.

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Thanks các bác ạ. E đang lo vụ bão đổ bộ. Theo bác Slowslow trải nghiệm cảm giác mạnh là chơi xuyên bão luôn ạ?? có thú vị j không bác, xe nhỏ như vậy chơi đc không bác.
Chơi được hay không chơi xong mới biết, chưa trải qua cảm giác đó đâu ai dám trả lời haha.
Đi đường bằng mà, đâu có offroad gì đâu, xe nhỏ xe to gì, Morning hay sedan hạng C D gì gặp bão lớn, xe tải nặng, giường nằm, container thì như nhau hết.
Mình thấy bạn đừng hỏi nữa, cứ thấy muốn đi quá rồi thì cứ đi đi. Tùy cơ ứng biến thôi. Năm 2018, mình với 2 thằng bạn còn rong rủi ngoài cung đường Tây Bắc xa lạ cả chục ngày ngoài đó, qua đèo giữa đêm luôn còn chưa ăn thua mà. Máu lên là chơi thôi. Đã đi thì đừng sợ, mà đã sợ thì đừng đi.