Hạng F
11/1/10
6.130
60.652
113
Chào các bác,
Nhờ các bác chỉ giúp đường tốt nhất từ HCM đi về miền trung. Nhà em ở khu Ngã tư Bảy hiền. Có người nói đi xa lộ hà nội, có người nói đi Nguyễn Oanh, lại có người nói đi hướng An sương. Đặc biệt hơn, có người nói đi tắt từ ngã tư Bình Phước xuyên qua BD, Biên hoà. Làm ơn chỉ giúp.

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
bác đừng giận cho em hỏi câu thế này: cách bác hỏi đường kiểu này thì chắc là phạm vi lái xe của bác chưa bao giờ lái xe quá cầu sàigòn phải không?

mà từ 7hiền ra tới ngã tư thủ đức có 20km mà còn chưa biết đường thì sao bác đòi đi tới miền trung xa tới 1000km được hả bác

Hạng C
17/12/08
792
100
43
k lẽ bác này chưa đi xa lộ đại hàn hay QL1K bao giờ nhỉ????????

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
duynguyen nói:
bác đừng giận cho em hỏi câu thế này: cách bác hỏi đường kiểu này thì chắc là phạm vi lái xe của bác chưa bao giờ lái xe quá cầu sàigòn phải không?

mà từ 7hiền ra tới ngã tư thủ đức có 20km mà còn chưa biết đường thì sao bác đòi đi tới miền trung xa tới 1000km được hả bác

quá chuẩn,

to bác chủ thớt: bác chỉ cần hỏi thăm đường ra bến xe miền đông thôi - (trên đường Đinh Bộ lĩnh - Q. Bình Thạnh ấy), sau đó thì xe đò sẽ đưa bác về tới miền trung mà bác cần đi.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.652
113
tuannn nói:
k lẽ bác này chưa đi xa lộ đại hàn hay QL1K bao giờ nhỉ????????

bác chỉ giúp tôi đi QL1K. Đúng là chưa đi, nghe nói đi gần hơn và ko bị kẹt xe.

Tập Lái
18/1/10
43
320
53
Bm chỉ cho Bác nè: Trường Chinh - ra ngã tư An Sương - quẹo phải ra Xa lộ Đại Hàn - đi thẳng đến cầu vượt Linh Xuân thì Bác đừng qua cầu vượt mà rẻ trái ở dưới gầm cầu để vào QL 1K. Từ đây bacs cứ đi thẳng đến các bùng binh hay ngã tư đều có chỉ hướng ra Biên Hoà. Chú ý có 2 trạm thu phí nhưng Bác mua vé ở trạm đầu rồi giữ vé lại để qua trạm sau ở cầu Hoá An. Ra đến QL1A Bác rẽ trái là xong. Chú ý tốc độ trong nội thị, e mới đi tuần rồi dính 56/50 ở Long Khánh, bắn ngay sau bảng, ra đến Ông Đồn mới bắt , chuyến về phải ghé Suối Tre đóng phạt lấy giấy tờ, còn ở ngoài Bác cứ chạy vô tư. Mà Bác về tỉnh nào vậy?

Hạng F
11/1/10
6.130
60.652
113
mới lái nói:
Bm chỉ cho Bác nè: Trường Chinh - ra ngã tư An Sương - quẹo phải ra Xa lộ Đại Hàn - đi thẳng đến cầu vượt Linh Xuân thì Bác đừng qua cầu vượt mà rẻ trái ở dưới gầm cầu để vào QL 1K. Từ đây bacs cứ đi thẳng đến các bùng binh hay ngã tư đều có chỉ hướng ra Biên Hoà. Chú ý có 2 trạm thu phí nhưng Bác mua vé ở trạm đầu rồi giữ vé lại để qua trạm sau ở cầu Hoá An. Ra đến QL1A Bác rẽ trái là xong. Chú ý tốc độ trong nội thị, e mới đi tuần rồi dính 56/50 ở Long Khánh, bắn ngay sau bảng, ra đến Ông Đồn mới bắt , chuyến về phải ghé Suối Tre đóng phạt lấy giấy tờ, còn ở ngoài Bác cứ chạy vô tư. Mà Bác về tỉnh nào vậy?

Cám ơn bác vì đã chỉ dẫn tận tình. Em đi về Khánh Hoà. Đi như vậy mới phải hỏi đường, chứ cứ thẳng ngã tư hàng xanh ra xa lộ hà nội rồi qua ngã ba vũng tàu thì con nít 3 tuổi nó cũng biết.

Hạng C
9/2/09
500
22
18
cpkhanhhung nói:
mới lái nói:

Cám ơn bác vì đã chỉ dẫn tận tình. Em đi về Khánh Hoà. Đi như vậy mới phải hỏi đường, chứ cứ thẳng ngã tư hàng xanh ra xa lộ hà nội rồi qua ngã ba vũng tàu thì con nít 3 tuổi nó cũng biết.

Em thấy bác tính đi miền trung mà lại băn khoăn làm sao đi từ ngã tư bảy hiền ra biên hòa nhanh nhất thì liệu bác đi miền trung thế nào nhỉ, anh em lại thấy lo cho bác đấy, lúc đầu em còn tự hỏi ko biết miền trung của bác là ở đâu nữa chứ