Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Chào các Bác.
Em muốn hỏi đường đi từ Thị xã Bảo Lộc > Tánh Linh, đoạn đường đi qua nhà máy thuỷ điện Đa Mi-Hàm Thuận theo QL55. Bác nào đã đi đoạn đường này vui lòng cho em xin ít thông tin với ạ, cám ơn các Bác.

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định
sorry chủ thớt mình đi hùi April 2008 lận mà từ Tánh Linh đi Bảo Lộc QL 55
cụ cứ coi như xem phong cảnh ha
chứ giờ 2011 hổng biết sao rùi

từ Tánh Linh (Lạc Tánh) đạp thẳng QL 55 tới đây :

... quẹo phải theo bảng tiếp tục QL 55 đi La Ngâu

... bắt đầu xấu

... cái vòng tròn mờ ảo kiếng lái là cái hũ hương thơm trên táp-lô nó phản chiếu lên chứ hổng phởi ma quỷ gì đâu

... dân tình vẫn cứ chạy hằng ngày

chủ thớt chú ý : những chỗ nào hoang vu không dây điện cột điện = rừng nguyên sinh không bóng người - coi chừng sơn nữ chưn zài trẻ đẹp tấn công mần thịt

nhiều chỗ lồi lõm ổ gà đá lổn nhổn phải bò số 2, thậm chí 1 nhưng vẫn chưa cần gài thêm cầu trước

... cái đoạn mắc dzịt trên chừng >< 15km - lâu wóa hổng nhớ rõ - nhưng cứ bò số 2 số 1 nên rất lâu
... là đường Pháp xây
hết đoạn của nợ trên :
trái <= Đa Mi 6km
thẳng : Bảo lộc 48km

... bắt đầu từ đây, đường nhựa rất ngon suốt tới Bảo lộc QL 20 luôn
tức EVN chỉ lo nhiu đó thôi
còn những đọa đường EVN hổng cần thì Bộ GTVT ôm
đường đã đẹp, thơ thẩn ghi hình chơi

giữa hình = hồ chứa nước nhân tạo của Đa-mi

... đậu kiểu Úc :

tiếp tục :
Coaster 24 chỗ đưa đón dân Thủy đện : VN - Tây Tàu đủ cả

cái đường chiếc 24 chạy hùi nãy :

chỗ đó nếu chủ thớt từ Bảo Lộc xuống là nó bên phải y như hình, vì tụi mình ngừng xe xuống đất chụp

tiếp tục :

... mí cái chỗ này là cả cụm Thủy điện hàng loạt liên hoàn nối tiếp nhau : Đa-mi Hàm thuận tùm lum tà la mình hổng nhớ cái nào là cái nào cả

... cái bụi cây khô :

.... tấp vô coi : ặc ặc :

... từ đó ra tới Bảo Lộc QL 20 là nhựa ngon

Kỷ niệm 2008 April
giờ chắc phân lô chia nền mịa nó hết rùi

chúc chủ thớt có lựa chọn tốt

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
@Bác Gia_Định.
Em cám ơn bác Gia Định rất nhiều. Hình Bác chụp đẹp quá, cám ơn Bác đã tận tình bỏ thời gian cung cấp hình ảnh và chỉ đường chi tiết cho em ạ.
Thân.
Em xin được phép: Nếu có Bác nào đã đi cung đường này thời gian gần đây cho em xin thêm thông tin mới nhất nhé, em xin cám ơn các Bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Năm ngoái đi Đức Mẹ Tà Pao, có hỏi thăm tuyến đường QL55 qua TĐ Đa Mi lên Bảo Lộc (QL20) thì các bác tài chạy tuyến này nói đường bây giờ đã mở rộng hơn và tốt rồi.
Hình dưới là nơi kết thúc QL55 và giao với QL20 đó.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Chào bác XaGan.
Cám ơn Bác đã cho em biết thêm thông tin về tuyến đường này. Em cũng đã xem và đọc bài: "Đức Mẹ Tà Pao" của Bác.
Thân.

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Chào bác Gia_Định.
Em cám ơn Bác đã cung cấp thông tin và cảnh báo giúp em.

<span style=""color: #ff0000;"">"</span>chủ thớt chú ý : những chỗ nào hoang vu không dây điện cột điện = rừng nguyên sinh không bóng người - coi chừng "<span style=""color: #ff0000;"">sơn nữ chưn zài trẻ đẹp tấn công mần thịt</span>"

nhiều chỗ lồi lõm ổ gà đá lổn nhổn phải bò số 2, thậm chí 1 nhưng vẫn chưa cần gài thêm cầu trước<span style=""color: #ff0000;"">"</span>

Em chả sợ phần Bác nói mà em bôi đỏ lại đâu: Em thì chỉ sợ "<span style=""color: #ff0000;"">sơn nam chưn ngắn thôi ạ[style="color: #000000;"]"</span>[/style].....

Hạng B2
20/5/07
330
1.064
93
Chào các bác. Gần đây có bác nào đi tuyến Bảo lộc - Đức mẹ Tapao không ạ. Các bác giúp em thông tin đường xá và nên đi theo tuyến nào ạ. Cám ơn các bác.
1. Tuyến 1
Qua lo 55
2. Tuyến 2
Qua DT713 và LT336