Hạng B2
6/11/10
211
17
18
Các bác rành miền tây cho em hỏi từ Tân châu đi Hà tiên qua Châu đốc có đi phà được không. Nhóm em đi khoảng 6 xe hơi , lần đầu đi đường này nên đang lo không biết qua sông thế nào.

Nhân tiện cho em hỏi đi cung Saigon - Cai lây - Tràm chim - Hồng ngự - Tân châu - châu đốc - Hà tiên đường có dễ đi không ah. Tình hình máy sấy cung này có gắt gao không, Em ngán cái vụ đi nộp phạt ở miền tây lắm.

Cám ơn các bác

Hạng D
22/12/09
3.139
18.321
113
Thái Bình
Hồng ngự - tân châu: 1 phà, xe < 16c đi ngon, to hơn em chưa thử
Tân Châu - Châu Giang( 16km) - Châu đốc: 1 phà, cũng chỉ xe nhỏ thôi vì dốc tay áo và gắt

bác đi qua ngả tràm chym thì đi thẳng quốc lộ 62, đường khá tốt và ít CLGT. Về miền tây các bác cứ tuân thủ tốc độ thì sẽ không phải hỏi câu trên nữa, tuy có nhiều bác BS 60, 61, 79 lạ đường nên tuân thủ nghiêm quá, đường cho chạy 80 mà các bác phi 60, xin vượt còn bật đèn hazzard mới kinh :3duongbia:

có vài tấm em đi tràm chym tháng 4:

Hỏi đường từ Hồng ngự qua Tân Châu - Châu đốc đi Hà tiên

đến trường xuân ghé vào KDL đồng sen tháp mười ăn trưa quá tuyệt:

tỉnh lộ 844 đi tràm chim, hồng ngự:

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Đi cung này hả Minhchip, mấy lần trước mình đi ngã Sa Đéc - Châu Đốc - Rạch Giá - Hà Tiên, đường OK. Kỳ này khám phá thử cung Hồng Ngự này đi.

Hạng B1
11/9/07
67
36
18
Mình thường đi đường này. Bác đi Cao Tốc Trung Lương - Ra nút Tân An - đi hướng Mộc Hóa - chạy thẳng đến Tân Thạnh - Huyện Tháp Mười - Chàm Chim --> rẻ phải Hồng Ngự - qua phà Tân Châu ( phà này giờ có 1 phà lớn, không cần quay đầu ) -> Châu Đốc - Tinh Biên - Hà Tiên . Cung đường này toàn bộ là đường nhựa, tốt, đường nhỏ. Chỉ có đoạn Tân Thạnh - Long An giờ chỉ còn 2 cầu sắp hoàn thành, đi cầu tạm. Chúc Bác một chuyến đi vui vẻ.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Bác billnhim này tài quá! Bác chỉ đi phà TO (Tân Châu) mà không thèm qua phà NHỎ (phà Châu Giang) thì mần răng mà qua được Châu Đốc zậy ta???

Hạng B1
11/9/07
67
36
18
Bác billnhim này tài quá! Bác chỉ đi phà TO (Tân Châu) mà không thèm qua phà NHỎ (phà Châu Giang) thì mần răng mà qua được Châu Đốc zậy ta???
Đúng rùi, mình sơ xuất...phải qua phà Châu Giang nửa. Thanks Bác.

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
Mấy hôm nữa em tính đi đúng cái cung đường của bác chủ, tìm thấy thớt này, em mạn phép khảo cổ lên, bác nào hay đi miền tây có thông tin gì mới update giùm với ạ, tình máy sấy và xxx thế nào? cầu phà còn có gì trở ngại không ạ? Hóng tin các cụ.....:3dsohai: